Lang thang trên mạng, đọc đc 1 topic khá thú vị, nên up để các bác cùng coi chơi. (khuyến cáo bạn đọc ko nên học tập theo)

Admin : Chủ đề của chúng ta hôm nay là : “Người đàn ông đích thực”.

Trước hết, ta xin đưa ra quan điểm của mình : “Giá trị của 1 thằng đàn ông ko phải là việc anh ta có thể kiếm đc bao nhiêu tiền, uống đc bao nhiêu rượu, chơi đc bao nhiêu gái ... mà là ở việc anh ta có thể mang lại bao nhiêu hạnh phúc cho những người anh ta yêu quý”.

Còn cụ thể ra sao thì mời các thánh chém.

B : Em xin phép đc phá trinh topic, theo em, “Người đàn ông đích thực là người có thể chia sẻ công việc nhà với vợ”. Việc này nghe có vẻ đơn giản, nhưng do tính lười nhác và sĩ diện của đàn ông mà chúng ta luôn lẩn tránh, để rồi đẩy tất cả việc nhà lên vai vợ, trong khi các chị em đầu tắt mặt tối vì gia đình, con cái, thì chúng ta lại chè chén, nhậu nhẹt hoặc vắt chân lên đọc báo, xem tivi, lướt web ... thử hỏi, công bằng ở đâu ? Nếu thực sự là 1 thằng đàn ông còn chút tôn nghiêm, thì chúng ta phải xắn tay áo lên, cùng làm việc nhà với vợ. Tốt nhất là cứ bổ đầu chia đôi, 2 vc, luân phiên nấu cơm, rửa bát, quét nhà, chăm con ...

C : Ta ko phản đối ý kiến của chú. Nhưng chú nghĩ sao về chuyện phân công công việc. Chồng ra ngoài kiếm tiền, vợ ở nhà nấu cơm, chăm con.

D : Theo ta, vấn đề ở đây là sự công bằng, bình đẳng. Ai kiếm tiền, ai lo việc nhà, ko quan trọng, quan trọng là 2 vợ chồng phải biết chia sẻ với nhau. Nếu chồng có thể ra ngoài kiếm nhiều tiền, để vợ lo việc nhà thì cũng thôi, nhưng nếu 2 vợ chồng cùng đi làm, thu nhập tương đương nhau, nhưng về nhà, nấu cơm, dọn dẹp, chăm con ... vợ lo hết, chồng ko làm gì, hoặc chỉ làm 1 ít việc cho có, thì ko thể chấp nhận đc.

E : Chung quy cũng là tiền. Cứ như vc em đây này, lập 1 quỹ chung cho mọi việc chi tiêu trong nhà, còn tiền riêng thì tự quản. Chuyện bên nội chồng tự lo, bên ngoại vợ lo. Việc nhà chia đôi, ai ko thích làm thì trả tiền nhờ đối phương làm giúp (hồi trc em còn nhận tiền của vợ khi làm thêm việc nhà nè). Thừa tiền mà ko thích làm thì tự lấy tiền riêng ra mà thuê osin. Quỹ chung cơ bản là mỗi bên 50%, ai thích góp nhiều hơn thì tùy. Nếu có ly hôn thì cứ phân chia tài sải theo tỷ lệ góp vốn. Sòng phẳng. “Người đàn ông đích thực là người có thể nhận tiền của vợ để làm thêm việc nhà”

F : 1 like cho chú. Anh cũng giống chú. Thêm 1 cái nữa là anh từng đi bóc bánh trả tiền, bị vợ bắt sống. Anh sách vali ra đi luôn, để lại toàn bộ nhà cửa, tài sản, con cái cho vợ. Giờ thì vợ anh đã tha lỗi cho anh, nhưng tất cả tài sản vẫn đứng tên cô ấy, hàng tháng anh vẫn trả tiền thuê nhà cho vợ. “Người đàn ông đích thực là người sẵn sàng ra đi với 2 bàn tay trắng khi bị phát hiện phản bội vợ, và trả tiền thuê nhà khi đc vợ tha thứ”

G : Em thì ko đc như các anh. Em mới cưới đc gần 2 năm, hiện đang ở rể, sống kiếp “Chó chui gầm chạn”. Lý do em ở rể rất đơn giản, là em oẳn tù tì thua vợ. Số là trước khi cưới, 2 vc làm 1 ván oẳn tù tì, chồng thắng thì vợ về làm dâu, vợ thắng thì chồng đi ở rể. Và em thua. Cho đến bây giờ, 2 vc vẫn thường xuyên oẳn tù tì để giải quyết mâu thuẫn, kẻ thua phải theo người thắng. Nên theo em “Người đàn ông đích thực là người có thể oẳn tù tì với vợ”

H : Em xin đưa ra 1 quan điểm khác. Về “chuyện ấy”, thú thực với các anh, là nhu cầu của vợ cao hơn em, và để phục vụ vợ, em đã có gắng rèn luyện, tìm hiểu thêm tài liệu, các phương pháp làm vợ thỏa mãn. Và theo em “Người đàn ông đích thực là người có thể làm cho vợ lên đỉnh, rồi mình mới đc ra”

I : Thưa các bác, các chú, cháu xin phép đc góp đôi lời. Cháu hiện nay vẫn còn nhỏ, chưa từng nếm mùi đời, nên ko dám nhận mình là đàn ông. Nhưng cháu nghĩ, tại sao phụ nữ phải giữ gìn trinh tiết, còn đàn ông thì ko, nên theo cháu “Người đàn ông đích thực là người có thể giữ trinh tiết của mình cho đến khi cưới vợ”

J : Hay lắm nhóc, tư tưởng rất tiến bộ, nếu nhóc có thể làm đc việc đó, thì nhóc đã hơn hầu hết mọi người ở đây rồi đó. Mấy đứa nhỏ khác nhìn vào đó mà học tập nha. Nhưng chuyện đó e rằng ko dễ, nên có 1 câu hơi cũ, các nhóc đừng quên “Người đàn ông đích thực là người luôn mang BCS trong ví”. Cả nhóc I nữa, dù nhóc định giữ zin đến khi lấy vợ, nhưng vẫn cần học tập các kiến thức về giới tính, sức khỏe ss, đừng để đến lúc lên giường lại ko biết làm gì cả. Nếu nhóc thích thì đến nhà ta, ta share cho 500G AV chất lượng cao để nhóc xem mà học tập.

K : Đừng có nghe lão dụ dỗ nhóc à, lão là thành viên “Hội những chàng trai yêu thích Nepture” đó. Lão thích nhất là gặm cỏ non như nhóc, nhóc mà sang nhà lão, zin thì có thể ko mất, nhưng cúc hoa thì chắc chắn là tàn rồi. “Người đàn ông đích thực là phải biết bảo vệ cúc hoa của mình”

J : ĐCM, thằng cờ hó, mày nói ai là gay hả, mày rửa sẵn ass đi, bôi Nepture vào, 5 phút nữa tao qua nhà mày, thông mày cho tới chết.

K : I can you, I xin you, you tha for me. Em trên còn mẹ già 80 tuổi, dưới còn con nhỏ há miệng chờ ăn, anh làm ơn tha cho em.

A : Đủ rồi, 2 thằng khốn nạn này, đã bảo mấy topic nghiêm chỉnh như vậy, đừng có chat nhảm, làm loãng topic. Còn lắm chuyện nữa là ta cho lên bàn thờ đó. Tiếp tục chủ đề nào, thằng nào có lời thì nói, có rắm thì phóng đê.

L : Vãi Ad, vậy để em tiếp lời, thấy các bác khoe mình chăm vợ ác quá, nhưng theo em, việc đó cũng thường thôi, phải như em đây này, lương tháng 50tr, mà hàng ngày vẫn về nấu cơm cho vợ. Chăm vợ ko khó, làm giàu cũng ko khó, khó là đã giàu rồi vẫn có thể chăm vợ. “Đàn ông đích thực là người ra ngoài làm sếp thiên hạ, về nhà làm Osin cho vợ”

M : VCL, mấy hôm ko vô, giờ forum đang có bão à, gió to ghê nhỉ. Chúng mày cứ chém mạnh vào, rồi đặt tay lên ngực, tự hỏi xem mình làm đc bao nhiêu việc trong số đó rồi. “Đàn ông đích thực là người luôn cố gắng rèn luyện, phấn đấu để trở thành 1 người đàn ông đích thực”

N : like mạnh cho M ca, em theo dõi topic từ đầu mà ko dám xen miệng vào, vì em kém xa các anh ấy, ko biết hy sinh vì vợ. Em chỉ là 1 thằng đàn ông bình thường, gia trưởng, ích kỷ, cố chấp. Em vẫn luôn cố gắng rèn luyện để tốt hơn, nhưng mà hầu như ko ăn thua, “giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời”. Nhưng có 1 hôm, có anh bạn nói với em thế này “Tao có nuôi 1 con chó, tao huấn luyện nó, và nó càng ngày càng tốt hơn, 1 con chó còn có thể thay đổi, còn mày lại ko thể thay đổi, chẳng lẽ mày ko bằng 1 con chó”. Đau quá các anh ạ, nhưng nhờ đó mà em cố gắng nhiều hơn, và kết quả thu đc cũng ko tệ. Nên theo em “Đàn ông đích thực là phải bằng 1 con chó”

O : Hay, 1 phiếu cho cmt hay nhất trong tuần. Nhưng mà thay đổi bản thân đúng là ko dễ. Ta có chút kinh nghiệm chia sẻ cùng các bác. Tính ta vốn hay ghen, bình thường thì ta vẫn là thằng chồng tốt, nhưng cứ mỗi khi thấy vợ đi với đàn ông khác là ta lại điên lên. Biết sai, ta cũng nhờ vợ giúp ta cải tạo cái tính ghen này, vợ đồng ý, luôn tránh việc qua lại, tiếp xúc với đàn ông khác, ta cũng ít ghen hơn. Nhưng sau 2 năm, khi vợ quay về nếp sống cũ, ta vẫn cứ điên lên khi thấy vợ đi với đàn ông. Nên ta mới phát hiện ra cách làm của mình là sai lầm. “1 người bình tĩnh, ko phải là người ko bao giờ nổi nóng, mà là người khi nổi nóng, vẫn có thể kiếm soát bản thân”. Các cụ dạy cấm có sai, “Kẻ thù lớn nhất của 1 người chính là bản mình”, việc của chúng ta ko phải là trốn tránh kẻ thù đó, mà phải trực tiếp đối đầu với nó, đánh bại nó. Ta tìm cách làm quen với việc ghen tuông, từ mức độ thấp như 1 lời nói, câu chuyện, rồi bức ảnh ... cuối cùng ta cũng thành công, có thể giữ bình tĩnh khi vợ tiếp xúc với đàn ông khác. “Người đàn ông đích thực là người có thể dũng cảm chiến đấu với bản thân mình”

P : Mấy bác chém hay vãi. Tôi thì ko đc như mấy bác, nhưng cũng xin phép góp đôi lời. Tôi vốn là 1 người khô khan, khi yêu thì còn đc 1-2 câu ngọt ngào. Cưới nhau rồi, công việc, gia đình, con cái ... 1 đống thứ đổ lên đầu, làm cho tôi gần như quên mất sự lãng mạn. 2 vợ chồng vẫn hòa thuận, nhưng ko còn đc mặn nồng như hồi mới cưới, âu cũng là chuyện bình thường của các cặp đôi. Nhưng có 1 hôm, tôi chợt nghĩ, nên thử cải biến tình trạng này, và tôi mua 1 bó hoa, nấu 1 bàn tiệc nhỏ, thắp vài cây nến ... Tính tôi thực sự ko hợp với mấy trò này, nên lúc mới làm cũng ngại lắm, nhưng khi thấy vợ mừng rơi nc mắt, tôi biết là mình đã làm đúng. Và cũng từ hôm đó, tình cảm vợ chồng tôi ngày càng nồng nàn hơn. Thế nên, với tôi “Người đàn ông đích thực là người có thể tặng hoa cho vợ”

Q : Em tán đồng cmt của anh P. Mấy bác phía trên thực ra chỉ mới chăm vợ trên mặt vật chất là chủ yếu, nhưng trong gia đình, áp lực tinh thần cũng là quan trọng ko kém. Việc chăm lo, vun vén, bồi dưỡng tình cảm vc ko chỉ là của các chị em, mà các ông chồng cũng nên góp sức vào. “Đàn ông đích thực là người có thể chia sẻ với vợ cả về vật chất lẫn tinh thần”

R : Đủ rồi đó mấy thằng dở hơi này, bọn mày cứ “nhất vợ, nhì giời” đi, rồi có ngày vợ cưỡi lên đầu, lên cổ chúng mày, tiện thể cắm lên đó 1 vài cái sừng để trang trí. Khi đó xem chúng mày còn lên đây khoe rằng mình là đàn ông đích thực nữa ko. Hay là đến lúc đó chúng mày lại nói “Đàn ông đích thực là phải có sừng trên đầu”

L : Anh R, anh quá lời rồi, bây giờ cũng phải ko như thời xưa, “giết cha, cướp vợ” là thù ko đội trời chung, đàn ông bị cắm sừng là ko dám vác mặt ra đường. Nghĩ thoáng chút đi anh à, ko ở đc với nhau thì chia tay, vậy thôi. Có khi, mình còn nên mừng cho vợ khi cô ấy kiếm đc hạnh phúc đích thực đó chứ. Nói vậy thôi, vợ chồng em vẫn luôn bảo ban nhau, làm 1 đôi bạn cùng tiến. Về bản thân, em cũng “tận nhân lực, tri thiên mệnh” thôi, chỉ cần mình ko thẹn với lương tâm là đc rồi.

A : Đc rồi, R nói cũng có ý đúng, để ta bổ xung thêm vậy. “Người đàn ông đích thực là người có vợ là 1 phụ nữ đích thực” (còn phụ nữ đích thực là thế nào thì để hôm khác chúng ta bàn tiếp)

Còn R, đã bảo chú bao nhiêu lần rồi, sửa cái cách ăn nói đó đi. Ở đây anh em biết tính chú rồi thì ko sao, nhưng người ngoài ko biết, lại bảo chú là bị vợ cắm sừng, rồi lên đây GATO với bọn nó, thì chú nghĩ sao ?

S : Ý kiến của sếp rất sâu sắc. Nhưng mà, thay đổi bản thân mình đã khó, thay đổi người khác thì càng là thiên nan, vạn nan.

A : Ta cũng thuận miệng nói vậy thôi. Xem ra ko còn ý kiến nào khác nữa nhỉ. Vậy để ta làm câu chốt vậy “Đàn ông đích thực là người có thể đứng lên đấu tranh cho quyền bình đẳng của phụ nữ, đấu tranh để đàn ông Việt trở thành đàn ông đích thực”

T : Ko hổ là lão đại, chém hay vãi. Nhưng em xin phép đc phản đối cái quan điểm đó của anh. Thời buổi bây giờ, thân mình lo chưa xong, hơi đâu mà lo cho chuyện thiên hạ. Cứ tập trung lo cho vợ, cho con, cho ông bà là đc rồi. Còn đàn ông Việt ngoài kia ra sao, số phận của các chị em thế nào, em éo care, mà care cũng éo nổi. Dù sao cũng 1 like cho lý tưởng cao đẹp của lão đại. “Đàn ông đích thực là người có thể chăm lo cho gia đình mình trc khi lo chuyện thiên hạ”

A : Ừm, thì chúng ta cũng thống nhất rồi, lên đây cũng là góp gió thành bão thôi, ko ai áp đặt cho ai cả, mọi người cứ thuận tâm mà làm. Chấm hết nha.

Đọc xong các cmt, mà ko biết lên cười hay nên khóc. Cho qua đi, coi như là tiết mục giải trí vậy, còn theo các bác “Thế nào là 1 người đàn ông đích thực ?”