Xin chào các anh chị, các bạn trên diễn đàn :)

Hôm nay, mình lập topic này vì có một câu hỏi mình băn khoăn, trăn trở đã lâu và muốn mang lên hỏi mọi người: "Liệu đàn ông có gia đình có thể vừa yêu vợ, vừa yêu người tình và chăm sóc chu toàn cho cả hai?"

Lý do mình băn khoăn điều này là do câu chuyện của cô bạn thân mình. Cô ấy trẻ trung, xinh đẹp, dễ thương và vừa yêu một người đàn ông gấp đôi tuổi cô ấy. Điều đáng nói là người đó cũng rất yêu cô, tình yêu rất chân thành đến tự nhiên và dù họ có cố để dứt ra nhiều lần thì vẫn rồi cứ lại đến với nhau, Hai người gặp nhau hầu như là hàng ngày nhưng chỉ ở quán cafe thôi, cố gắng kiềm chế để không vượt qua giới hạn. Họ nói rằng yêu sex thì rất dễ, nhưng để yêu được tâm hồn nhau mới là khó, vì yêu nhau thât lòng nên cả hai chưa muốn chuyện đó đến quá sớm.

Cũng phải nói luôn người yêu bạn mình là người có địa vị trong xã hội, mặc dù có rất nhiều cô gái theo đuổi nhưng suốt 15 năm anh không hề yêu ai khác ngoài vợ (cô bạn mình cũng không phải quá xinh đẹp nổi bật, nhưng anh để ý đến cô ấy khi mới nhìn thấy dù chưa nói chuyện). Anh cũng nói anh rất yêu vợ, và vợ anh xinh đẹp chăm sóc chồng rất khéo, anh cũng không hiểu vì sao lại có mối duyên ngang trái này. Trái tim anh chia làm hai ngăn nhưng ngăn dành cho cô ấy nhiều hơn. Có những đêm anh thức trắng để suy nghĩ, cô bạn mình cũng vậy nhưng chẳng đưa ra được quyết định nào cả. Họ đành lòng yêu nhau trong bí mật. Mỗi ngày họ dành cho nhau một ít thời gian, anh vẫn về nhà vẫn quan tâm chăm sóc gia đình, còn cô thì chẳng đòi hỏi điều gì hay bất kỳ một sự chính thức nào. Anh và cô nói rằng họ phải sống cho mình thôi dù những giây phút ấy có ít ỏi, cả đời anh đã phải kìm nén rất nhiều rồi.

Bạn mình rất băn khoăn không biết có nên tiếp tục mối tình ngang trái này hay không? Nếu nó là một mối tình vì sắc, vì vụ lợi, vì sex, nhất định mình sẽ ngăn cản, nhưng vì hai người họ yêu nhau như vậy nên mình khuyên thế nào cũng không đành. Anh thì không thể bỏ gia đình của anh được, nên cô định sẽ không lấy chồng nữa, cứ yêu anh và có một đứa con (anh cũng mới có một cô con gái hiện đang đi du học). Họ cũng tình nếu như chuyện bị phát hiện thì dù buồn nhưng sẽ cùng nhau sang nước ngoài sống.

Mình muốn xin ý kiến của mọi người về việc này. Có ai đã gặp hoặc chứng kiến trường hợp tương tự chưa ạ? Hãy kể cho mình nghe với nhé! Cũng mong mọi người khi đưa ý kiến thì hãy đứng từ nhiều góc độ ạ. Mình xin cảm ơn nhiều! @};-