Thưa các mẹ, các chị.

Mình đã lấy chồng và có 1 chị bạn vừa mới đám hỏi(chế thành đám nói của người miền Tây), qua thể hiện bên ngoài ai cũng đánh giá chị này hiền, ngoan, dịu dàng, nhu mì, nết na, ngọt miệng, khéo nói vì gái miệt vườn... lắm lúc mình bị so sánh mình quá đơn giản không khéo bằng chị ấy làm mình ghen tỵ tí tí nhưng nghĩ k sao vì mỗi người mỗi tính.

Hay tin chị làm đám hỏi cũng vui, nhưng sau hôm đám hỏỉ lại nghe tin giật gân là chị ấy tới nhà chồng sắp cưới chơi và ngủ lại 2 đêm và vào ngủ luôn với chồng sắp cưới. Cả nhà có vẻ xăm soi và hỏi tối đó chị ngủ với ai, tới lúc nghe nói ngủ với anh ấy thì ai cũng dè bĩu là chị này chả ngoan hiền như vẻ bề ngoài v..vvv lời ra lời vào.

Theo phong tục Việt Nam mình thì đám hỏi thôi thì chưa được ngủ với nhau ở nhà mà ta? các chị cho nhận xét về chị này với??? mình nghe xốc toàn tập với tư cách của chị ấy, hay mình quá xét nét hay đó là chuyện thường hổng sao hết?. Các mẹ các chị cho ý kiến với để em biết ngõ khuyên các chị chồng chị ấy đừng dèm pha nữa!!

Cảm ơn các mẹ, các chị nhiều!