Giờ tôi đang trong tâm trạng dối bời. Lòng căm hận vì bị phản bội đã khiến tôi mất hết lý trí của mình. Hnay tôi viết lên đây tất cả suy nghĩ và những gì đã đang trải qua chỉ mong mọi người cho lời khuyên để tôi có thể vượt qua nỗi đau này.

Tôi và ox có khoảng tgian yêu nhau khá dài (10 năm) và cưới nhau đến lúc này là 8 năm. Chúng tôi chưa có con (đấy là lỗi do tôi). Nếu nhìn bề ngoài thì tất cả mọi người đều cho rằng 2 vc tôi khá HP vì chồng tôi là 1 người ko cờ bạc, ko rượu chè, ko gái hú. Còn tôi là 1 ng vợ luôn chăm lo cho chồng và thu vén gđ nhà chồng. Thực tế đúng là vậy tuy có nhiều điều chỉ có người trong cuộc mới có thể hiểu. Tôi tin tưởng chồng 1 cách tuyệt đối về việc ko gái hú. Vì cuộc sống nên ox tôi làm nghề tự do phải va chạm xh nhiều. Tất cả bạn bè của ox tôi thân hay không thân đều có bồ nhí bên ngoài ( toàn cặp với những em còn teen) nhưng chồng tôi tuyệt đối ko (theo như anh ấy nói).

Nhưng cái gì đến đã đến. Hôm 20/10 năm ngoái tôi ktra đt ox thì phát hiện ra ox có hay đt và nt cho 1 sđt toàn vào những lúc tôi ko có nhà hoặc ox ko có nhà. Thậm chí cả vào ban đêm. Tôi điều tra và phát hiện đó là 1 người phụ nữ. Khi tôi hỏi ox nói đấy là bạn của ox mượn đt để nt và đt vì sợ vợ của người đấy biết. Và tôi đã tin. Tôi ko để ý đến nữa. Nhưng gần 2 tháng sau hôm ấy là giỗ bỗ chồng tôi 1 ng bạn thân của ox đã nói với tôi tại sao tôi biết ox có liên lạc với ng phụ nữ khác mà tôi lại không điều tra mà lại cho qua, ng đấy còn kể với tôi về ox và ng kia, họ dần nhau đi ăn trưa và dĩ nhiên cả việc xxx vào tgian nào trong ngày (dĩ nhiên ko kể hết). Con bé này đã có người yêu, bọn họ yêu nhau 3 nămrồi nhưng ng yêu nó đi làm xa 1 năm chỉ về khoảng vài lần gì đó. Tôi chết đứng người và bắt đầu tìm hiểu. Tôi thuê cài đặt phần mềm đt để theo dõi ox nhưng tôi lại ko dùng nữa vì 1 số ng bạn khuyên tôi rằng nếu xác định chia tay thì hãy làm còn ko thì đừng tìm hiểu nữa vì ng đau khổ sẽ là tôi. Vậy là tôi ko theo dõi ox nữa. Khi tôi hỏi ox thì ox trả lời chỉ là bạn bè xã dao thôi giữa bọn họ ko có gì cả. Hôm ấy tôi bỏ về nhà bmẹ. Ox đã nài nỉ tôi tha thứ và 1 mực giải thích là bọn họ không hề có gì to tát như tôi nghĩ. Ox đã hứa là sẽ ko quan hệ với người kia nữa. Và thế là tôi cho qua vì bản thân tôi cũng khó tin chuyện ox mình có thể đi cặp bồvà cũng tự an ủi đàn ông ham của lạ mà.

Đúng ngày mồng 7 tết vừa rồi tôi lại phát hiện ra chồng tôi vẫn liên lạc với người ấy. Tôi khéo léo hỏi về sđt mà ox liên lạc với ng kia thì ox tôi ko dám nhận. Khi tôi đưa bằng chứng để chứng minh ox thường xuyên liên lạc với ng kia thì ox tôi ko nói gì nữa. Tôi buồn quá dắt xe đến nhà 1 người bạn của ox tâm sự. Ở đây tôi đã phát hiện rất nhiều điều khốn nạn mà ox đang làm với con bé kia. Nào là việc bọn họ yêu nhau thật lòng chứ ko phải ham của lạ, nào là ox muốn con kia đẻ cho 1 đứa con……. Tôi đau khổ lắm. Tôi đã về nhà thắp hương kêu Gia tiên nhà chồng sau đấy nc với mẹ chồng tôi, với ox. Hôm ấy tôi và ox đã cãi nhau rất to. Tranh luận về mọi chuyện và cuối cùng ox nói chỉ là ham của lạ, nào là người bạn của ox đã hoàn toàn bịa chuyện chứ mọi chuyện ko như những gì tôi đc nghe sau đấy Ox đã thề trước ban thờ Gia tiên rằng ox đã giải quyết dứt điểm với con kia rồi và thề là sẽ ko bao giờ lquan đến con kia nữa. Ngày hôm sau khi mọi chuyện đã dịu xuống tôi và ox đã nc cởi mở với nhau. Ox đã nói hết tất cả rằng bọn họ có quan hệ tình dục với nhau nhưng tất cả chỉ là vì ox ham của lạ. Tôi nuốt nước mắt vào trong và chấp nhận tha thứ tất cả và hứa ko bao giờ đề cập đến chuyện này nữa.

Nhưng…. Đúng 1 tháng sau tôi lại phát hiện ox vẫn liên lạc với con kia. Lần này tôi lấy hết bình tĩnh để xác nhận mọi chuyện cho khách quan. Trong lúc tôi chưa biết sử lý thế nào thì hôm ấy 1 khách hàng quen thuộc của tôi đên chỗ tôi và tôi đã tâm sự tất cả. Thật tình cờ người khách này lại chơi với con bé kia, em ấy đã kể tất cả cho tôi về con bé này ( nào là nó là 1 người rất đĩ, yêu ko biết bao nhiêu thằng, biệt danh của nó là P dê…….) Rồi cả chuyện nó sắp lấy chồng nữa. và thế là tôi đã nt cho nó, tôi bào có thích ngaỳ ăn hỏi tôi làm ầm ĩ mọi chuyện ko. Nó đã đt lại cho tôi và thanh mình gần 2 tiếng đồng hồ, nói là ko muốn tôi lôi ai vào cuộc và hứa là sẽ ko lquan đến chồng tôi nữa.

Mấy ngày hôm sau tôi hẹn gặp nó nc. Trước mắt tôi là 1 con bé khá dễ nhìn, có vẻ hiền lành. Nó nc với tôi có vẻ sợ sệt lắm. Nó kể về tất cả chuyện giữa nó và chồng tôi. Cả chuyện của vc chồng tôi nó cũng biết hết. Nói là rất yêu chồng tôi, rồi chồng tôi ngỏ lời với nó thế nào, cả việc chồng tôi muốn nó có con, rồi chồng tôi yêu nó thế nào, tặng quà gì cho nó, chồng tôi còn ghen khi biết nó đi với người yêu nó, ……. Nó kể chuyện cứ như việc nó quan hệ bất chính với chồng tôi là 1 chuyện bt và chả đáng xấu hổ tý nào. Tôi đau khổ lắm nhưng vẫn cố nghe nó nói. Tự dưng tôi lại thấy thương nó vì suy cho cùng mọi điều khốn nạn đều là chồng mình. Sau đấy tôi bảo nó sắp ;lấy chồng rồi mà còn quan hệ với 1 người đàn ông có vợ để làm gì. Nó ko nói gì. Im lặng. Tôi đã yêu cầu nó chấm dứt qh với chồng tôi vì tôi và vì tương lai của nó nhưng nó đã ko đồng ý. Nó bảo nó chưa xđịnh chuyện chia tay với chồng tôi. Đến lúc này thì tôi chả còn câu gì để nói, tôi bảo với nó nếu bây giờ chồng chị nói ko thể bỏ được em thì chị sẽ ra đi và nhường chồng cho em. Nó đồng ý ( mình cũng chả hiểu con này thuộc loại gì nữa) Thế là tôi gọi ox đến.

Tôi đã hỏi chồng : anh hãy nói đi anh yêu ai.

Chồng toi: anh ko phải là thằng đàn ông hèn, anh dám làm anh dám chịu. anh yêu em, anh yêu cả P nữa ( P là tên con kia)

Lúc ấy tôi tuyệt vọng quá nhưng vẫn rất bình tĩnh. Tôi yêu cầu chồng tôi chọn 1 trong 2 người nhưng chông nói ko thể chọn ai. Tôi ko đồng ý và bước đường cùng chồng tôi buộc phải nói chọn tôi.

Chúng tôi kết thúc cuộc nói chuyện và về nhà. Khi về nhà tôi đã đưa đơn li dị bắt chồng ký nhưng anh ấy ko ký. Anh ấy nài nỉ tôi, van xin tôi tha thứ. Nói rằng ko hiểu tại sao lúc đấy lại nói như vậy. Nói rằng ko bao giờ có ý định bỏ tôi. Khi tôi hỏi vậy tại sao khi yêu cầu anh chọn 1 trong 2 nếu anh thực sự ko thể bỏ em sao anh ko trả lời mà anh cứ chần chừ mãi nói được thì chồng tôi bảo anh ko biết tại sao lúc ấy lại thế. Tôi đã ko tin, làm sao tôi có thể tin được cơ chứ. Tôi rất khoát chia tay. Lúc ấy anh ấy nói thế này: anh sẽ nói 1bí mật, nếu anh nói ra em hứa sẽ ko bỏ anh chứ. Và tôi đã hứa. Anh ấy bảo anh ấy chỉ thích con kia và chủ yếu lợi dụng tiền bạc của nó và hiện đang nợ nó 1 khoản tiền. Khi tôi hỏi anh chọn ai anh ấy đã ko trả lời ngay được vì sợ nếu nói ra thì từ nay anh ấy sẽ ko thể lợi dụng được nó nữa và sợ nó nói anh ấy là 1 thằng sở khanh. Và xin tôi cho 1 tgian để chứng mình rằng anh ấy sẽ ko qhệ với con kia nữa, chứng mình rằng anh ấy ko thể sống thiếu tôi,

Dĩ nhiên tôi sẽ không bao giờ tinh những gì anh ấy nói nhưng tôi đã tha thứ, tha thứ vì thật lòng tôi rất yêu anh ây. Có nhiều người bảo tôi ngu vì tin những gì anh ấy nói. Tôi cũng ko biết nữa. Chính vì thế hnay tôi viết những dòng tâm sự này, có thể quá dài nhưng mọi người hãy đọc và cho tôi lời khuyên với. Rằng tôi có nên tiếp tục tha thứ cho chồng, rằng tôi có nên tin những gì chồng tôi nói………….

Cám ơn mọi người đã đọc và chia sẻ.