Hi các chị em!

Vậy là cuối cùng nhà mình cũng có cái ngày gọi là chia xa.

Mình và chồng kết hôn đến nay được 6 năm,con trai mình 5 tuổi.Mình nhỏ hơn chồng 10t.Từ ngày kết hôn,mình chưa cảm nhận được tình yêu là gì,nhưng vì cu con nên gạt tất cả qua một bên để sống trong vỏ bọc một người phụ nữ hạnh phúc,gia đình hoàn hảo.

Dường như sự giả tạo bằng cái vỏ bọc không thể kéo dài mãi được,mâu thuẫn cứ thế xảy ra,trước đây còn một người cãi một người nghe,dần dần,hai người cùng cãi và không ai nghe ai nữa.Nhưng tới khoảng một năm nay thì không ai cãi ai nữa.Lẳng lặng như một cái bóng vô hình...Sống chung nhà nhưng chẳng còn điểm chung : Không ăn chung,không ngủ chung,tiền ai nấy xài,bạn ai người ấy gặp...có giao tiếp với nhau cũng chỉ là vấn đề trao đổi của con mà thôi,ngột ngạt và lạnh lẽo vô cùng...

Tháng trước,mình và chồng đã ngồi lại với nhau đưa ra phương án giải quyết,chồng mình muốn hai vc bắt đầu lại từ đầu,mình đi làm về sớm để nấu cơm cho cả nhà cùng ăn,hai vc đưa con đi du lịch,tối vc đã ngủ cùng nhau...Nhưng dường như cô đơn quá lâu(vc mình đã sống riêng như thế 3.5năm) nên mình cảm thấy rất khó chịu,và dường như đã hết sạch sẽ với chồng.Mình cố gắng gượng tất cả mọi thứ về như trước đây nhưng thật sự không thể,đi bên chồng,ngủ bên chồng nhưng mình cảm giác như người xa lạ,mình không thể xx với chồng một cách bình thường mà cảm thấy ớn ớn,chỉ nhắm mắt cho qua...

Và hôm nay mình cũng ngồi lại với chồng lần hai,chồng mình bảo nếu muốn bắt đầu lại thì phải cố gắng thay đổi hoặc là chia tay đường ai nấy đi.Mình chọn phương án chia tay vì trong thâm tâm mình nghĩ sẽ không thể sống chung với người đàn ông này 30-50 năm nữa.

chồng mình không nói gì,chỉ lẳng lặng bảo em làm đơn đi rồi anh kí...

mình buồn vô hạn.

Chồng mình 38,nhân viên bt,không cầu tiến,an phận thủ thường,các tệ nạn dường như không dính,chỉ hút thuốc.

Mình 28,giáo viên nhà nước...Không biết giờ ra tòa đứa bé sẽ theo ai,vì bé nhà mình rất bám ba,đàn ông mà,dạy con thương con không giống cách của phụ nữ nên trẻ con nó mê lắm.Lỡ mà mình không được quyền nuôi con thì không biết mình phải sống sao vì cs của mình bấy lâu nay chỉ có bé...

Nhà mình có ai vào chia sẻ an ủi mình đi...