Em đã từng lập một topic về chuyện chồng em ngoại tình. Hiện tại thì mọi chuyện tạm ổn nhưng em cảm giác như không phải vậy

Em thấy, biểu hiện của chồng em là tích cực: quan tâm, chăm sóc, chiều chuộng đến vợ nhiều hơn (về cả vật chất và tinh thần)

Gần đây Người thứ 3 lại liên lạc với chồng em. Anh ấy dấu em. Nhưng em phát hiện được. Em hỏi thì anh nói là nó bị gãy chân, nó nhắn tin đến báo thôi. Còn anh thì anh không nhắn lại. Nhưng em thấy ở trong list những số đã gửi tin nhắn đi lại có số của NT3 (em thuộc số đt của nó).

Chồng nói là do mấy hôm nay tâm trạng em không tốt nên chồng không dám nói vì thực sự là mấy hôm nay em liên tục đòi ly hôn vì cảm thấy không thể sống trong sự dày vò này. Chồng thì giải thích là thực sự chồng chưa liên lạc lại được, cái tin nhắn kia chồng tính gửi nhưng back lại nên có lưu số chứ chồng chưa gửi. Thực sự là em không tin.

Sau đó, chồng lấy đt gọi cho NT3 nói trước mặt em nội dung đại khái là: "chồng và NT3 từ nay tốt nhất là không liên lạc nữa, tốt cho cả 2. Mấy hôm nay gd chồng đã lục đục lắm rồi"

Em muốn ly hôn để chồng đến với NT3, em định nhắn tin cho NT3 nói em sẽ nhường chồng cho NT3 nhưng chồng không cho. chồng giận. Chồng nói chồng không có tính cảm với NT3, nó (NT3) có tình cảm với chồng thì có chứ chồng không có. Chồng 1 mực nói rằng chồng chỉ yêu em và chuyện kia là do chồng sa ngã, chồng sai lầm. Chồng xin em 1 cơ hội để sửa sai. Còn em, em thì không muốn sống trong lừa dối. dù yêu chồng nhưng em không bao giờ chấp nhận việc bị lừa dối thêm 1 lần nào nữa.

Em đòi chồng chở em đến nhà nó thì chồng không dám. Em nói em và chồng chỉ đến thăm nó xem chân gãy sao như nó là 1 người bạn bè bình thường của chồng thôi mà chồng không dám (lúc trước nó xin em tha thứ cho chồng nó cũng nói là nó và chồng chỉ là bạn, nó không muốn dựt chồng của em). Như vậy là sao???

Em thực sự nghĩ đến ly hôn rất nhiều lần nhưng chồng nhất định không đồng ý vì chồng bảo chồng yêu em lắm, không thể sống thiếu em.... Về phía em, em cũng yêu chồng. Lẽ nào 2 người yêu nhau mà lại nghi ngờ nhau, khổ sở vì nhau thế???

Linh cảm của em là họ chưa chấm dứt. Có phải em đa nghi quá không? Em thực sự không chịu nổi cảm giác dày vò này.

Chỉ cần em phát hiện ra họ còn liên lạc với nhau là em chấm dứt luôn.

Theo các chị em nên làm gì để giữ được hạnh phúc của mình? Còn để biết được họ còn liên lạc không thì em phải làm sao? Giờ phải xử trí chuyện nhà em thế nào?

Rất cảm ơn các chị. Mong các chị cho em lời khuyên chân thành. Em khổ sở lắm rồi.