Ngày chưa lấy chồng, e là cô gái có ngoại hình nhìn dễ nhìn, cao ráo, tính tình dám nói tốt, tuy nhiên vẫn được mọi người quý mến, đã tốt nghiệp cao học và có sự nghiệp, có nhiều đối tượng theo đuổi. Nhưng duyên số sao lại gặp a - một người đã ly dị vợ, con gái của a ấy ở với mẹ. A ấy yêu thương và chiều chuộng. Thế rồi bất chấp bố mẹ ngăn cản, em kết hôn. Gia đình a rất tốt, rất thương em, bố mẹ a ấy chu cấp hàng tháng cho con gái a ấy vì hai vợ chồng mới cưới còn khó khăn.

Anh chịu khó, không nhậu nhẹt, rượu chè, thuốc lá, lo làm ăn, a chịu khó đến mức vợ không động chân động tay gì, quần áo, cơm nước trong nhà a lo chu toàn

Nhưng cuộc sống đó kéo dài được vài ba tháng, a bắt đầu là người vũ phu, nóng tính. Đặc biệt, em k đủ độ lượng để thương con riêng của a ấy. Bên cạnh đó, kinh tế hai vợ chồng k khá mấy, sau này còn phải chu cấp cho con riêng a ấy, rồi con của chúng em, em không biết phải lấy gì lo(cái này e đã xác định ban đầu, thế nhưng bước vào cuộc sống thật thì thật khó khăn), vợ cũ thì thường xuyên vì đứa con riêng mà liên lạc . Thế rồi mâu thuẫn phát sinh ngày một nhiều, em thường xuyên bị đánh đập và chửi bới. Tình cảm với nhau cũng không còn.

Hiện tại, em cũng chỉ cố gắng vì đứa bé trong bụng. Em không biết phải làm như thế nào mới phải nữa. Các chị giúp em với ạ.