Em rất thích thơ Xuân Quỳnh, thích nét dịu dàng đằm thắm...

Em rất thích nhạc Phú Quang, thích cái buồn man mác, hư vô, ảo ảnh, ....

Và một ngày, em thành vợ lính...

Vì hôm nay biển ào ạt xô thuyền, biển đọc được một bài báo hay hay "muốn được làm hoàng hậu, hãy coi chồng là vua". Em kể cho chồng nghe những điều em thấy hay nhé (em đã viết thêm vài dòng nhận xét nữa cơ, nhưng mà chồng không nhìn thấy đâu, vì cún đã xóa hết dấu vết rồi chồng ạ)

Một cuộc hôn nhân thành công phụ thuộc phần lớn vào kỹ năng ứng xử của vợ chồng, chiếm khoảng 60 - 70%. Đó chồng thấy chưa, vc mình chiếm tới gần trăm phần trăm đấy.

Phụ nữ vẫn thường là đại diện cho những gì mềm dẻo, ôn hoà, thậm chí khả năng chịu đựng của họ cũng tốt hơn đàn ông. Đàn ông có khí chất mạnh, thiên hướng nổi trội. Sự khác biệt giới này, mang tính chất thiên bẩm, hoàn toàn không phải định kiến. Do vậy, trong hôn nhân, sự khéo léo, mềm dẻo của người phụ nữ bao giờ cũng là chất keo để gìn giữ hạnh phúc gia đình. Em yêu chồng nhất vì trên thế gian này chồng là người duy nhất thấy em luôn ngoan hiền.

Cách ứng xử khôn ngoan nhất của phụ nữ là nên coi chồng là trên hết. Bất cứ người đàn ông nào cũng sẽ cảm thấy hạnh phúc nếu họ được vợ ngưỡng mộ, phục tùng. Riêng khoản này thì em tuân thủ siêu nhất chồng nhỉ, mọi chuyện lớn trong nhà chồng lo hết cho em rồi, cứ thế này em sẽ hư mất thôi.

Đàn ông một khi đã bị chạm tự ái thì sẽ nảy sinh những hành xử tiêu cực. Nhiều người chồng do không được khẳng định trong gia đình nên đã tìm cách khẳng định chỗ khác bằng cách ngoại tình, cặp bồ... Cũng có thể họ sẽ dùng cơ bắp, bạo lực để chứng tỏ rằng mình vẫn là kẻ thống soái, là bề trên. Cũng có trường hợp sẽ phản ứng bằng cách phó mặc mọi thứ trong gia đình, người vợ thích làm gì thì làm...

Bí quyết “giữ lửa” của người phụ nữ trong gia đình chính là luôn coi chồng là quan trọng nhất. Và một nguyên tắc mà các bà vợ luôn luôn ghi nhớ, đó là: “Muốn được làm “hoàng hậu” thì nên để chồng làm “vua”.

Thực ra, em rất muốn viết một cái gì đó về chồng, mà em có quá nhiều điều để viết, em chẳng biết em phải bắt đầu từ đâu nữa.

Em là một người phụ nữ hạnh phúc, em yêu chồng và em được chồng yêu, em hạnh phúc vì dù em chưa làm mẹ, nhưng em lại có một cậu con trai đủ lớn để bơi cùng em khi em ra biển.

Em nhìn xung quanh và em biết em được chồng trân trọng biết bao...

"Người yêu ơi có anh ngắm trăng đếm sao cùng em

Bao ước mơ sớt chia cùng em

Ôi đắm say ngất ngây môi cười, trong trái tim có anh tươi cười

Nhưng vẫn luôn thứ tha tình em, cho dẫu em biết bao lần sai

Không một lời buồn phiên than trách, chỉ mỉm cười ngọt ngào anh nói.."Cún ơi, anh yêu cún nhiều"