Em mệt mỏi quá các mẹ ạ, mấy đêm suy nghĩ. Chăm con, chăm chồng, lo làm việc kiếm tiền, lo học hành nâng cao tri thức, và bây giờ còn lo thêm đối xử với cô em chồng tai quái nữa. Các mẹ những ai có cô em chồng kiểu này chỉ cho em với làm sao vừa gìn giữ gia đình hạnh phúc mà không làm sứt mẻ cái gì đấy.

Đêm qua em google trên mạng, tìm ra cái topic này. em đọc mà giật mình vì cô em chồng tương lai của em V giống hệt như kiểu cô em chồng hiện tại của em bây giờ. Không biết em V và người yêu có tiến tới cái gì không nhưng nếu tiến tới khả năng cô em chồng V sẽ giống như em chồng em bây giờ

http://www.webtretho.com/forum/f187/giup-em-doi-pho-voi-giac-ben-ngo-tuong-lai-ky-quai-nay-voi-1173468/

Để em kể cho các mẹ nghe, từ bé đến khi chồng em gặp em, nó vẫn được chiều chuộng nhất nhà, cả nhà BMC em chỉ có chồng em và nó, nên mặc nhiên nó chẳng phải động tay chân vào làm gì. Sống với MC thì bà chiều nó là đương nhiên, chồng em cũng chỉ có nó là em gái nên cũng chiều nó.

Em và chồng em gặp nhau rất ngẫu nhiên, có thể nói là có duyên bất ngờ, từ lúc gặp đến khi yêu và cưới chỉ khoảng 6 tháng. Có thể nói là rất bất ngờ, mẹ em khi thấy em bảo sẽ lấy anh Đ thì đã nhắc" Chưa tìm hiểu rõ ràng gia đình cưới thế vội quá không" , đến sau này em mới thấy mẹ em quả thật rất chu toàn.

Lấy nhau về em sống với nhà chồng. Nhà ở chung cư cũng không có rộng lắm nên chả có việc gì nhiều. Em lo việc dọn dẹp, giặt giũ của em và chồng con em, nấu cơm ăn cho cả nhà. Em C không phải lo gì cho việc của em mà chỉ phải rửa bát, nhưng cô ấy rất lười, lười kinh khủng vì từ bé gần như cô ấy không phải làm gì. Lúc mới về làm dâu, phải nói là em sốc. Cô ấy không làm gì cả, trước khi gặp em, cô ấy sống với anh trai thì quần áo giặt máy, cơm  đi ăn hàng hoặc quán, tiền xăng tiêu vặt chồng em cho.(nhà chồng em có đk, mua nhà cho chồng em làm việc ở TP, chồng em đưa EC lên đi học). Bây giờ có em về làm chị dâu, cô ấy có 1 việc là rửa bát, thế mà cũng lười biếng, đùn đẩy cho mẹ làm.

E đi làm chiều tối mới về, chỉ rửa tay rửa mặt một cái, ôm con thơm mấy cái là vào bếp nấu nướng, nấu xong lo ăn rồi quần áo, tắm giặt, rồi mới được chơi với con hoặc có hôm ôm máy tính làm việc tiếp. Vậy mà cô ấy không biết điều. Có lẽ mặc nhiên trong suy nghĩ của cô ấy em chả làm gì cả, em phải rửa bát mới đúng.

Có buổi sáng em nấu cho nhà ăn sáng xong, VC em có việc phải đi, cô ấy với MC em cũng có việc phải đi sau cô ấy ăn với mẹ xong bảo là " mẹ để bát đấy tí về con dọn". Bọn em đi sang nhà ngoại ăn cơm, đến chiều thì chồng em nghe đt thấy bảo có khách đến chơi nhà nên cho con về chơi với khách. Về đến nhà thì nhà cửa vẫn y nguyên như lúc VC em đi, bát đũa bề bộn. MC bảo là EC em đã đi chơi rồi. Em quá chán. vì không phải một lần cô EC chây ì, ỉ lại thế này. Khách đến nhà chơi, tiện chưa thăm nhà bao giờ nên đi qua ngó nghiêng phòng ốc. Bác gái đó kĩ tính, ngó thấy đống bát chưa rửa không hiều sao e thấy bực bội kinh khủng. Thế là lại xắn tay vào rửa. Em có nói 1 câu lúc đứng rửa " Cô C quá lười"

Chiều tối em cho con về bà ngoại chơi. Chuyện có thế thôi, nhưng hôm sau lúc đi với chồng, anh nhà em trách em là MC nhắc nhở em không được mắng EC như thế. NÓ có thế nào thì không được mắng trước mặt mẹ. Thế là chúng em cãi nhau. Em chưa bao giờ điên thế thì không phải có chỉ một chuyện rửa bát mà còn vô khối chuyện khác kể từ khi lấy chồng về, cô Em đã làm em mệt mỏi điêu đứng. Em về xách thêm đồ cho con sang bà ngoại. Cô ấy liên lên facebook kể lể ra, đại ý em như bà hoàng ở nhà chả làm việc gì cho nhà chồng mà vừa phải rửa bát nấu cơm thì xách đồ về ngoại luôn. cười rất hỉ hả

VC em cãi nhau to, thú thực em đã nghĩ đến chuyện ly hôn. Cuối tuần chồng em nhắc cho con về với bà nội, bà cũng nhắc em cho cháu về. Em cho con về nhưng trước đó em nói chuyện nghiêm túc với cả nhà. Em đi làm cả ngày tối về việc gì em làm được thì em làm, em còn chăm con, chăm chồng nên không lo hết được việc, hi vọng cô ấy biết điều hơn. .

Từ ngày em về làm dâu, em đều cố gắng giữ các mối quan hệ xung quanh của chồng em tốt nhất. Có thể nói có lúc em thấy được nhiều người họ bên nhà chồng em quý mến, cô chồng, chú chồng, em họ chồng nữa, Vậy mà cô ấy đi chơi, sang nhà cô em họ bên chồng vốn hay chơi với nhà

chồng em kể lể gì đó. Làm cô em họ em thay đổi thái độ gần 100% với em. EC em còn tai quái hơn nữa, giống hệt cô em chồng tương lai của V, rất hay kể lại là chị A, chị T là bạn chồng em ngày xưa thế này. Cô ấy add facebook của gần hết bạn chồng em. Với các chị bạn cũ của chồng, người có con có chồng thì vào khen con xinh đẹp giống con em, rủ sang nhà chơi với con em. Với người chưa chồng thì khen xinh đẹp, kể là anh trai tức chồng em thích thế này thế kia. Còn trước mặt em thì không dưới hàng chục lần cô ấy kể lể các chị kia ngày xưa sang chơi nhà chiều chuộng cô ấy thế nào. Nhắc lại các thông tin trên facebook của các chị ấy với chồng em...Em sẽ chả để ý nếu Khổ nỗi những người cô ấy nhắc đến em biết ngày xưa đều rất thích chồng em. CÓ câm điếc hay giả bộ mù cũng hiểu ý cô ấy muốn phá tình cảm VC em.

Thú thực với các mẹ, em đã từng là EC, em biết hơn hết cảm giác làm EC. Nhà em thì CD và anh trai em ở riêng từ sớm, trước khi ở riêng cũng đã có giai đoạn cả nhà xáo xào lên vì những cái chuyện đụng chạm nhỏ tí như thế nên em hiểu.

Nhà em cũng có đk chỉ cần chồng em gật đầu là bà ngoại cho bọn em căn hộ, đã sửa sang, chỉ việc dọn đồ đến ở. Nhưng chồng em khăng khăng sống cũng MC với EC. Vì anh ý là con đầu, con trai, lại là anh cả. BC em thì có vợ bé, có con đã muốn li hôn MC em. Sống cùng MC ECthì chỉ có MC em được lợi hơn rất nhiều, vì tiền hóa đơn, chi tiêu là VC em lo. Em đang rất chán và không biết phải làm sao. Con em đã gần 2 tuổi, có thể đi trẻ, vậy mà sao chồng em không hiểu cho em.