Mình năm nay 26 tuổi, đã tốt nghiệp đại học, đã lập gia đình nhưng chưa có con. Chồng mình là con trai út, nên mình ở nhà cùng bố mẹ ck, anh chồng và chị dâu ở nhà sát ngay bên cạnh do bố mẹ ck mình cho. Mình lấy ck cách nhà đẻ hơn 200km, nên sau khi lập gia đình mình theo về nhà ck và chưa xin được việc mới, ở nhà phụ bố mẹ ck làm kinh doanh. Anh chị ck mình đã có 2 con: 1 cô nhóc 5 tuổi và cậu con trai 5 tháng. Bố mẹ ck mình rất chiều cháu nội, nên cô nhóc 5 tuổi ở cùng nhà với mình luôn. Tuy đã 5 tuổi nhưng do được chiều từ bé nên cháu chưa thể tự xúc ăn, tắm giặt, tất cả mọi việc đều do mình làm, bố mẹ cháu tuy ở ngay bên cạnh nhưng cả tháng cũng ko đón cháu về, hay tắm giặt cho cháu, dù cả 2 vk ck anh chị đều ở nhà. Gần đây anh chị ck mình sang bảo với mình "chị sắp đi làm, gửi cháu trai 5 tháng sang, e trông giúp chị" Mình nói thật là 1 mình cô nhóc 5 tuổi và việc nhà mình đã rất mệt rồi. Mình tốt nghiệp đại học ra đang đợi cơ hội xin việc gần nhà ck. Nay mình đã nộp hồ sơ xin đi làm, nhưng anh chị ck ngày nào cũng sang nói với bố mẹ ck mình ko cho mình đi làm, ở nhà làm kinh doanh để trông 2 cháu cho anh chị ko phải thuê osin mất tiền. Bố mẹ ck mình vì hợp với mình nên cũng muốn mình ở nhà, nhưng thực sự mình vẫn muốn đi làm ngoài hơn. Mình nên trả lời với anh chị thế nào để vừa ko mất lòng anh chị, vừa ko mất lòng bố mẹ ck? Thực sự nếu mình ở nhà làm kinh doanh cũng được nhưng để lo thêm cho 1 đứa trẻ 5 tháng tuổi thì mình ko làm được. Rất mong được mọi người tư vấn.