Hic các mẹ ơi, em là gái út trong nhà 3 chị em--> nghĩa là trước giờ cái gì cũng mẹ lo chị lo từ đầu tới đuôi, em chỉ có mỗi việc học. Bây giờ có người yêu rồi vẫn chưa biết trả giá lúc đi chợ, nấu ăn thì tệ, giao tiếp với bà con thì dở (em ngại giao tiếp quan hệ lắm ạ). Bây giờ em muốn học mấy phép lễ nghi, quan hệ với bên nhà mình rồi nhà kia ra sao, lúc lấy chồng về thì nên biết làm gì để nhà chồng không chê... mà không biết phải bắt đầu từ đâu.

Em cũng không muốn về nhà bạn trai phải mang tiếng vụng hay không biết điều, không biết sống, càng không muốn nghe người ta nói mẹ không biết dạy con. Giờ em cũng muốn hỏi mẹ với chị em lắm nhưng ngại cái trước nay vẫn toàn to mồm "sau này con không lấy chồng cho khỏe" hay "biết nhiều khổ nhiều, không biết không khổ" :( giờ mới thấy phải lo thân đây ạ :((

Các chị chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ. Đăng bài này thấy cũng khó trả lời chi tiết, nhưng tóm lại nếu các chị có kinh nghiệm hay cách xử lý vấn đề theo từng tình huống có thể chia sẻ để em học hỏi, với lại cho em chút lời khuyên nên chuẩn bị cái gì, học trước cái gì với. Em cảm ơn nhiều lắm ạ ^^

Tặng hoa các mẹ :X @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-