Ghét

hình ảnh

của nào trời trao của ấy là có thật các mẹ ah 

ngày  xa xưa thuở còn non tơ xinh xắn thời ấy mơ mộng lắm a và luôn đặt ra những quy tắc sống riêng cho mình

về công việc ( dù chỉ là việc nhà thôi nhưng cha mẹ giao cho việc gì nhất quyết phải làm xong và làm đẹp mới thôi )

về việc học hành thì không giỏi nhưng mà luôn có cách học và hiểu của riêng mình không xu nịnh thầy cô để lấy điểm số 

còn lớn hơn lên một chút không biết mình có được như mọi người nói là Nét là xinh xắn là dễ thương không nhưng mà có nhiều bạn cùng chơi , cùng học lúc nào cũng thích được nói chuyện và giúp đỡ việc cho mình như mẹ bảo xuống đồng lấy rong cho cá là có người lấy hộ và tự nguyện 

mẹ bảo vào di nhổ củ sắn là có người tình nguyện lấy hộ nhưng lúc đó chỉ nghĩ mình nhiệt tình làm cho mọi người và người khác blai giúp mình nhưng sai mới lộ ra là họ thích mình nhưng riêng thì 

Về tình yêu luôn đặt ra cho mình là không yêu người thấp hơn mình về thể xác cũng như về trí óc 

và không bao giờ tiếp chuyện với những thằng trai mà có người yêu rồi còn le ve với gái là ghét 

và đặt ra nhiều hình mẫu cho mình là cao to , đẹp trai và học thức 

TUy không nói ra nhưng trong lòng đã phân định rõ ràng không có cho cơ hội những người dưới cơ có dịp để tấn tới và việc ấy đã làm được khi đi  ôn Thi và gặp người ấy  và sai 5 năm yêu đương trên thư từ vi 2 người 2 noi di hoc6 khác nhau  ,tưởng chừng mình đã làm được như ý nguyện khi cả 2 cùng học xong và đi làm 

nhưng chỉ vì sự nóng tính và dễ tin người của bản thân khi bị một bạn nữ xỏ mũi vì bạn ấy yêu người yêu mình mà mình ở xa không biết nên bạn ấy cố tình để cuộc tình tan vỡ 

và rồi 2 người 2 nơi và rồi chuyện gì tới sẽ tới gặp 1 người và đã lấy cho có chồng và người ấy hoàn toàn ngược lại với wuy tắc mà mình đặt ra . đến hôm dạm thì không có mình hôm cưới thì dựng rạp ăn từ chiều hôm trước tới 3 giờ hôm dau mình về an xong đi ngủ không mời 1 bạn bè nào và sáng hôm sau đón dâu 

và từ đó cứ lặng lẽ sống tới bây giờ cũng gần 20 năm rồi như 2 thế giới khác biệt vậy về con người về cách sống về gia cảnh về học thức... 

nhưng giờ làm sao đây cứ vậy mà sống cho hết CĐ cho người thân khỏi lo lắng 

nên là ở đời ghét của nào trời trao của ấy là có thật.

giờ chỉ nhìn co để mà sống chờ tới ngày chết .