Mình vốn cũng từng muốn được kết hôn , và sinh con cái nhưng vì bị phản bội trong chuyện tình cảm mà mình dần không muốn kết hôn nữa. hiều lúc mình đã nghĩ ờ thì không kết hôn thì vẫn hạnh phúc mà nhỉ . Chỉ cần phụ nữ độc lập về tài chính thì còn sợ gì đâu . Nhưng mà vốn mình sinh gia trong một gia đình tư tưởng khá truyền thống. Lần đầu tiên mình tâm sự với mẹ về chuyện không muốn kết hôn thì mẹ đã mắng mình té tát , mẹ nói mình chỉ suốt ngày suy nghĩ vớ vẩn , chuyện lớn như này không phải chuyện đùa. Rồi mẹ có nói con gái thì phải lấy chồng , sinh con để sau này còn có nơi dựa vào chứ không lấy chồng là khổ lắm . Sau đó mẹ bắt mình phải dẹp bỏ tư tưởng đó ra khỏi đầu. Nhưng thật sự mình không còn có ý định muốn kết hôn nữa . Mình có công việc lương khá ổn . Nhà mình cũng đã mua được rồi thì mình nghĩ có chồng hay không cũng chả sao cả . Tự mình vẫn nuôi được mình cả mà . Đã thế , nhiều người kết hôn rồi cũng ly hôn đấy thôi chứ đâu phải cứ kết hôn là sẽ hạnh phúc đâu . Còn vấn đề con cái , mình có thể nhận nuôi con mà , thậm chí là có thể xin tinh trùng của người khác để có con chứ đâu nhất thiết cần kết hôn đâu . Nhưng mọi người khi biết mình có ý tưởng không kết hôn thì đều nhìn mình bằng ánh mắt cười nhạo , xét nét . Vậy theo mọi người thì mình có sai không ạ ? con gái cứ phải kết hôn mới hạnh phúc hay sao ?