Mình có người chị họ người nhỏ nhắn nhưng da trắng, xinh gái nhà có điều kiện. Nhiều người theo đuổi nhưng chả hiểu sao lấy 1 anh chồng ngoại hình bình thường thậm chí hơi xấu quê Thái Bình. Trước chị làm ở HN lấy nhau xong chồng làm ở Thái Nguyên nên cũng về đó với chồng mở 1 tiệm quần áo tháng kiếm được 5 - 7tr. Lúc cưới bố mẹ chị í cho 500tr chị cho em gái vay để kinh doanh tháng lấy lãi 3tr. Chồng làm lương 15tr. Hai vợ chồng chi tiêu riêng. Hàng tháng chồng đưa vợ 5tr để chi tiêu gia đình còn lại chồng tự tiêu. Anh chồng rất hiếu thảo mỗi tháng biếu bộ mẹ chồng 3tr, sửa nhà, sắm điều hòa, tủ lạnh, tivi ... Nói chung là cứ vài tháng dư tiền là lại mua sắm gì đó cho bố mẹ. Chị mình thì tính cũng thoáng nên không so đo việc đó miễn là hàng tháng anh vẫn đưa tiền phụ giúp nuôi con. Bố mẹ chồng không thích chị lắm nhưng cũng không có gì xích mích bởi ít gặp nhau . Cho đến 1 lần gần đây mẹ chồng bị tai biến tiểu đường phải nằm viện hoàn toàn không đi lại được. Chị mình gửi con về bà ngoại và vào viện chăm mẹ chồng. Và hai bên đang mẫu thuẫn lớn thậm chí dẫn đến ly hôn.

Chả là chị mình vào chăm mẹ chồng. Hằng ngày cơm nước, hoa quả, quần áo rất đầy đủ nhưng riêng chuyện vệ sinh dọn rửa thì chị mình thuê người của viện. ( Ai có người nhà nằm viện thì biết ở viện luôn có người làm dịch vụ này 300k/ 1 ngày) Và số tiền này đương nhiên lấy từ tiền lương của chồng để trả. Mẹ chồng chị thấy vậy thì nhất quyết ko đồng ý muốn chị tự làm để tiết kiệm. Và 2 bên mâu thuẫn nhau. Mẹ chồng thì dỗi không ăn nên anh chồng muốn chị nhường mẹ và 2 vợ chồng họ cũng mâu thuẫn nhau. Hiện giờ thì mẹ chồng chị mình đã xuất viện nhưng 2 bên vẫn căng thẳng và có thể sẽ ly hôn. Theo các chị thì chị mình làm vậy là đúng hay sai? Nếu các chị rơi vào hoàn cảnh đó các chị sẽ làm gì. Thêm nữa là chồng chị mình có một người anh trai nhé. Anh này làm nhà nước ở Hà Nội vợ làm giáo viên. Anh chồng hiền, nghe lời vợ thu nhập cũng thấp nên từ lúc cưới không lo được gì cho bố mẹ đẻ. Nên Bố mẹ chồng chị mình luôn than là coi như hỏng thằng lớn chỉ còn nhờ cậy vào thằng nhỏ ( tức chồng chị mình) Lúc mẹ chồng ốm chị dâu có thăm nom nhưng vì làm nhà nước nên không nghỉ được việc chăm sóc chính vẫn là chị mình,