Thực sự ko muốn mang chuyện này ra để ức chế, e xi trét kinh khủng với 2 đứa con bà chị chồng.

Chuyện là thế này

Bà chị chồng và 2 đứa cháu về sống cùng nhà chồng. Một đứa cháu gái đang học lớp 10, và 1 đứa cháu trai học lớp 7.

Chị chồng và 2 cháu về sống khi VC em mới cưới nhau vì 2 VC bà chị chồng bỏ nhau, nghe mọi ng nói thì chị chồng cờ bạc ngoại tình lên chồng bỏ, ra tòa chia tài sản đến ko biết bao nhiêu lần mới bỏ nhau....

2 đứa cháu thì 1gái 1trai. Trước khi em chua có con thì ổn, bây h sinh cháu, cháu đc 1 tuổi rất hiếu động và nghịch.

Điều em muốn nói ở đây là thằng cháu trai con bà chị chồng. Ở cùng nhà lên gọi là rất phức tạp, nó lớn thật nhưng ko biết nhường em, nhiều khi nhìn nó chơi vơi con em mà em phát bực.

Dạ ko phải là em bênh con em mà nói vậy đâu. Như hôm nay nó lấy bài (lá chắn mà bố chồng em chơi với mấy ông hàng xóm ra để nghịch ah, thằng cu nhà em thấy vạy chắc cũng bắt chước cầm mấy lá ( em đưa cho ah)...thằng cháu nó giật lại bảo là bài của ông nó, cún nhà em ko đc nghịch, để đấy ông còn chơi,....E thấy vậy phát cáu, bảo "cho em nó chơi 1 tý, mày lấy thì ko sao, mà em nó bé chẳng biết nhường em j cả.....nó cãi lại trong lúc mẹ nó cũng ngồi đấy, nó bảo bài này ông nó còn chơi tiếp cho em nghịch nó làm hỏng....

em điên tiết bảo "ng lớn nói mà mày cãi như thánh phá, ai mày cũng thế ah???", nó bảo cháu noic đúng thì thôi.....

Ko chỉ 1 lần như vậy đâu ah. Cứ em chơi cái j` là y như rằng nó ra ko cho chơi nữa.

Mà nó lớn rồi chứ bé bỏng j mà ko biết.

Theo các chị có cách nào sử lý thằng cháu này khi nó đối xử với con em như vậy ko???.