Em xuất hiện trong cuộc sống của gia đình chị bắt đầu từ khi chị mang bầu đứa con đầu lòng.

Lần đầu tiên chồng chị nói về em, chồng nói "anh có đứa em họ lên học đại học trên này, nó vừa béo vừa xấu, nó đang học thêm trang điểm nữa vì sợ ra trường ko xin được việc". Sau đó anh cũng nhắc đến em mấy lần trong những câu chuyện của anh chị, chị tò mò đòi gặp mặt em. Và rồi chị cũng được gặp em, anh gọi em lên nhà chị, em chẳng giống những gì anh nói cả, em nhỏ nhắn, chỉ có phần hông trở xuống hơi to chứ không hề béo, khuôn mặt thanh thoát, nhanh nhẹn, em ngoan ngoãn, lễ phép và sống tình cảm. Chị nhớ mãi cái hôm 2 vợ chồng làm đến 12h đêm, chị mang bầu mệt mỏi nên nghỉ trước, em ngồi cạnh vén từng sợi tóc trên mặt chị, sau đó còn đi lấy hàng gấp với anh trong đêm để kịp chuyển cho khách. Chị quý em lắm.

Khi chị sinh em bé, em giúp chồng chị rất nhiều trong công việc. Mặc dù em không làm được việc trí óc nhưng em có thể làm những việc bưng bê nặng nhọc, em còn giúp chồng chị kiểm soát thu chi, việc mà trước kia chị làm. Chồng chị tính hay quên, không cẩn thận, trước là 1 tay chị quán xuyến công việc, lúc mang bầu chị đã lo anh không thể quản lý hết công việc khi chị ở cữ, thật may ở đâu xuất hiện ra cô em họ. Có em công việc vẫn trôi chảy như thường.

Anh nói cho em ở nhà mình để đỡ tiền thuê nhà, chị đang ở ngoại, nhà bên anh cũng đang thừa phòng nên chị vô tư đồng ý, chị thương em xa nhà khó khăn nên để em ở cho tiết kiệm tiền.