Em xin chào các mẹ, vốn tâm trạng em đang hoang mang, nên mở Top này xin hỏi ý kiến các mẹ, và cả các bố nữa ạh!

Các mẹ, các bố ơi, có phải đã là đàn ông thì tất cả đều ngoại tình không ạh????

Em thì vẫn đang nuôi hi vọng mỏng manh là người yêu em hiện tại, và là chồng sắp cưới ạh, sẽ chung thủy mình em. Nhưng nghe các mẹ kể tội chồng ngoại tình mà em mất cả niềm tin. Liệu em còn hi vọng k ạh! huhu, chồng tương lai của em thì khách quan là cao, đẹp trai và rất phong độ, anh khá gia trưởng, cá tính đàn ông và rất chu toàn gia đình. Em vẫn tin anh í lắm, cơ mà sao bây giờ em lại lo quá, đôi khi nghi ngờ anh ...

Một số bình luận bạn có thể thích:

Không !!! Ít ra anh không và hy vọng zai nhà em cũng kg :)

Mà nghĩ xa chi vậy em... Cái gì kg control dc thì cứ theo quy luật mà tới... Đồng thời hy vọng cái xấu kg dính mình

Lấy đâu ra lắm đàn bà thế để cho 100% đàn ông ngoại tình? Nếu đàn ông ngoại tình với phụ nữ đã có gia đình thì cũng có tương đương từng đó đàn bà ngoại tình. nếu đàn ông ngoại tình với thiếu nữ chưa lập gia đình thì sẽ có nhiều trai tân ế hoặc nhiều trai tân bị cắm sừng.

Trừ khi đàn ông ngoại tình với đàn ông thì không tính toán đươc....

Theo lời mô tả thì chắc chắn có ,

nó đã quyến rũ được 1 đứa thì chả có lý do gì không quyến rũ thêm vài đứa

Và tất cả cánh đàn ông ủng hộ việc đó ;;)

Có mấy khả năng :

- Em và chồng không ai ngoại tình

- Chồng em ngoại tình

- Em ngoại tình

- Cả 2 đều ngoại tình

Trả lời : Không phải tất cả đàn ông đều ngoại tình.

Có người bẩm sinh đã có máu "trăng hoa" ( ít thôi ), có người do hoàn cảnh, ... nghĩa là cũng có thể phòng ngừa bệnh ngoại tình.

Nói vậy bạn hiểu người vợ cũng không phải hoàn toàn vô can, nếu để chồng ngoại tình nhé !!!

Chưa cưới mà đã lo chồng sau này đi ngoại tình roài. Thay vì ngồi lo ngay ngáy thì tìm cách nào để giữ chân chồng bên cạnh mình mà không thấy nhàm chán, vẫn như thuở ban đầu, thì có phải là tốt hơn không. Thỉnh thoảng phải làm mới mình cả về hình thức lẫn tính cách nữa, để chồng khám phá mãi không hết, tân trang lại sắc đẹp rồi mà nhỡ chồng vẫn đi ngoại tình thì ta đây cũng một hàng dài người xếp hàng xin chết, hốt cả rổ không hết, mà yên tâm đi, bây giờ mốt mới là trai tân lại hay thích gái nạ dòng cơ :D

Còn có cách này nữa, đảm bảo chồng chỉ có từ cơ quan về nhà, không đi đâu hết nhưng không biết có tin. Tin thì về quê tớ tớ dẫn lên miền núi làm bùa. :))

theo anh nghĩ thì 99% đàn ông sẽ ngoại tình nếu có đk và cơ hội ,nhưng em đừng lo có đi đâu các ông vẫn về với vợ con thôi ,đó chỉ là nhất thời thôi ,gd mới là mãi mãi, giống như nghề của anh đã có câu : máy đẹp là nhất thời số đẹp là mãi mãi :d .em ạ em đã nghe câu này chưa : mắt không nhìn thấy thì tim không đau.em hay lạc quan lên nhé đừng nghĩ bi quan ,hãy chăm sóc gia đình tôốt à chiều chồng tốt là các ổng không có đi đâu đc đâu :d , chúc em hp

Đúng là mắt không nhìn thấy thì tim k đau, nhưng cứ nghĩ tới con số 99% đàn ông sẽ ngoại tình khi có điều kiện thì em lại nghĩ trong số đó liệu có xã nhà em (trộm vía), chỉ cần nghĩ vậy là thấy tim đau rùi anh ạh/ Dù xã đi rùi xã cũng về nhưng cái cảm giác chia sẻ chồng mình cho người khác thật là khủng khiếp:((

:D đàn ông ngoại tình nhiều, với vài người cùng lúc...

Vậy lấy đâu ra các bà cho các ông ngoại tình giờ đây ta :D

mà cái kiểu nghi ngờ, hờn giận, ghen lung tung, dằn vặt... Sẽ là phương thức giúp đàn ông đi đến việc tìm sự cân bằng ở bên ngoài nhanh nhất có thể :D

Tặng chị cái này đang tràn lan trên FB :">

9 điều phụ nữ thông minh không bao giờ làm:

1. Lấy việc sinh con và lấy con cái để ràng buộc đàn ông.

2. Cạn kiệt tài chính mà vẫn dùng đồ xa xỉ.

3. Cùng cấp trên nảy sinh tình 1 đêm.

4. Nói với 1 người đàn ông rằng mẹ anh ta có vấn đề.

5. Hết lòng tin tưởng rằng đàn ông sẽ 1 lòng 1 dạ với mình cả đời.

6. Mong chờ 1 người đàn ông hồi tâm chuyển ý trong tình cảm.

7. Để mặc cho hình thức của mình xuống cấp.

8. Vì 1 người đàn ông mà thay đổi công việc.

9. Không đi làm, phụ thuộc tài chính.

Chị nghiên cứu nhé :">

có cái chiêu hay ho kia tớ bày cho thì hông dám làm.

thôi đùa nhiều rồi, nay nói chuyện nghiêm túc nhé. tốt nhất là mợ cất ngay cái suy nghĩ này vào trong tủ, khóa lại. chứ suốt ngày lo ngay ngáy chồng đi ngoại tình thế này chỉ càng nhanh già, càng nhanh xấu, chồng nó đi ngoại tình thật đấy. thêm nữa, suy nghĩ vậy làm gì cho mất giá ra, cứ vô tư mà sống, hết lòng chăm sóc chồng con, chăm chút cho cả bản thân mình nữa, biết đối nhân xử thế, chia sẻ vui buồn cùng chồng, hài hước 1 chút, làm nũng chồng 1 chút, đảm bảo đi xa là nhớ ngay. còn nếu mình làm tốt moi thứ mà chồng vẫn đi vui vẻ bên ngoài thì thôi biết làm sao.không phải vì ta không phải ng vợ tốt, mà vì ta phận mỏng lấy phải ng không ra gì. tớ tin là ai ngoại tình cũng có lý do của nó. Mình phải biết làm sao dung hòa được mọi thứ, đừng bi lụy, suốt ngày ngồi lo bị chồng bỏ.

mợ nó gắn bó 5 năm rồi, mà kêu không lấy chồng, thế zai thì để cho ai?

Hầu hết đàn ông có quan hệ với người khác ngoài vợ mình... Tôi cũng vậy

Ngoại tình : quan hệ tình cảm bên ngoài ( có tình cảm) => xyz với cave thì không phải ngoại tình...mà chỉ là xả xì tress hay ham vui theo bạn, muốn thử cái mới

Đàn ông muốn ngoại tình như việc ăn bánh trả tiền => vẫn về bên vợ chăm no cửa nhà

Đàn bà muốn ngoại tình khi thực sự có tình cảm => bỏ bê chăm no gia đình

Đàn bà ngoại tình nguy hiểm hơn đàn ông ngoại tình rất nhiều

Quan điểm đàn ông ngoại tình tốt xấu thì còn tùy hoàn cảnh.

Hơ hơ, hồi trước còn trẻ mình cũng mơ mộng, nhìn cuộc sống toàn màu hồng, một mực tin rằng người nào mình lấy làm chồng thì sẽ chỉ biết đến mình và ko bao giờ phản bội. Giờ mới thấy mình đúng là ... non thật. Các nguyên tắc để sống cho thoải mái của mình bây giờ là:

- Yêu chồng ít thôi, yêu mình và con nhất

- Không bao giờ tin tưởng chồng 100%

- Mắt không thấy thì tim không đau

Về câu hỏi của bạn, nếu bạn quan niệm ngoại tình là có quan hệ tình dục với ng khác ngoài vợ thì một sự thật đáng buồn là 100% đàn ông sẽ như thế.

Mình thì thoáng hơn bạn, mình ko quá coi trọng chuyện chồng đi bóc bánh trả tiền để giải quyết nhu cầu trong thời gian vc ko quan hệ được nhiều, thế mà cũng đã đau tim mấy lần rồi đây 8-}. Thế nên suy nghĩ cởi mở hơn đi bạn ơi, đừng băn khoăn nghi ngờ làm nhiều gì cho mệt óc.

Theo mình tốt nhất là phụ nữ đã có "trót" có chồng, có con nếu muốn bình yên thì đừng nên nghĩ đến chồng nhiều, khi đó tự nhiên chồng sẽ nghĩ đến mình. Càng không nên nghĩ chồng mình có ngoại tình hay không? Chỉ cần chăm sóc việc nhà thật tốt, cơm ngày 3 bữa, quần áo là lượt chỉn chu, con cái nghe lời mẹ, hầu bao nắm chặt. Có như vậy thì nếu tình huống xấu nhất xảy ra mình vẫn sẽ là mình. Đừng sống phụ thuộc chồng về tinh thần và cả về vật chất (nếu có thể). Đừng bao giờ nghĩ không có chồng thì không sống nổi, và càng không nên nghĩ không có chồng thì con mình thiệt. Một người chồng là của mình thật sự thì không có vợ con không thể sống được.

Mọi việc chỉ là tương đối chứ không thể tuyệt đối được. Đừng nghĩ đến "nó" và cũng đừng bận tâm đến "nó" là sẽ ổn hết. Còn "nó" có đến với mình hay không thì ... ai chả biết đâu đấy !!!!

Bình iên được ngày nào hay ngày đó.

Khi có sóng gió thì cố vượt qua để mà bình iên...

mình làm việc trong 2 phòng ban mà 99% là đàn ông, hầu hết là có vợ , và 1 ít có người iu. chỉ có mình tớ là phụ nữ nên mấy chuyện xấu xa của mấy ổng cứ rót vào tai mình nè.

1- trốn vợ đi công tác ( thu xêp để vửa lo cv, vừa có em ut)

2- tranh thủ vợ giận, để đi chơi.

3- nói dối làm thêm giờ , thật ra là có( 1 tiếng thì xạo lên 5 tiếng)

.........

mấy ổng khẳng định GIA ĐÌNH LÀ QUAN TRỌNG NHẤT. ĂN CHƠI CHO VUI. VỢ MÀ PHÁT HIỆN THÌ CỨ THỀ SỐNG CHẾT : ANH CHỈ CÓ MÌNH EM. rùi xù bồ, rùi ngoan 1 thời gian ngắn....rùi là nói xạo vợ tiếp. mình thì tin chồng. mấy ổng phán 1 câu:

ĐÀN ÔNG CÓ 2 LOẠI

LOẠI 1: BỊ PHÁT HIỆN

LOẠI 2: CHƯA BỊ PHÁT HIỆN

nhất là mấy anh có người iu, gia đình thì có kinh nghiệm CƯA GÁI lắm. theo mình, ko dám bi quan, nhưng ông nào ko ngoại tình là do CHƯA CÓ CƠ HỘI, hoặc ko có đủ năng lực về kinh tế, thời gian.....

em thành thật xin lỗi mấy anh chung thuỷ của WTT, là em mất hết lòng tin khi sống trong XH mà nạn ngoại tình tràn lan. nên mấy anh quá chung thuỷ em nghi ngờ về ban thân ( xấu, hiền, khờ, nghèo....). em cũng hi vọng mỏng manh là ĐÀN ÔNG CHUNG THUỶ CHƯA TUYỆT CHỦNG

Đàn ông rất dễ ngoại tình. Nếu có quyền hay có tiền thì gần như ai cũng ngoại tình, vì có nhiều em sẵn sàng xin chết. Nhưng đàn ông đa số sợ vợ, yêu gia đình, và cũng ngại mang tai tiếng, nên nếu NT thì cũng vụng trộm, ít người dám công khai. Đấy là điều em chủ top nên biết để khéo léo vận dụng mà giữ chồng: đừng quá tin chồng, nên chấp nhận chồng như mọi thằng đàn ông khác, không tuyệt đối hóa tình yêu của chồng để rồi thất vọng, ngăn chặn phòng ngừa từ xa là chính, khi có chuyện thì đừng quá ghen, mất lý trí, làm xấu mặt chồng. Nó NT mà bị em làm xấu mặt, công khai, thì nó cho công khai luôn thể. Lấy danh dự gia đình, bố mẹ, họ hàng, tiền đồ con cái để khuyên giải chồng. Nếu nó thực sự vẫn yêu mình, có trách nhiệm với con cái, NT chỉ là ham của lạ, say mê nhất thời... thì nên tha thứ, kéo nó lại,... mười thằng thì tám sẽ thôi NT để về với em. Bỏ qua va đừng bao giờ nhắc lại chuyện ấy khiến nó nể và càng sợ em hơn, khả năng NT tiếp ít đi,

Thế thôi, chứ đừng mong kiếm được đàn ông chung tình tuyệt đối, mỡ dâng đến miệng mèo vẫn lắc đầu không ăn, 100 người may ra có 1 người, mà nó chung thủy được cũng còn do em cư xử thông minh và khéo léo nữa.