Em và chồng em yêu nhau 10 năm mới tiến tới hôn nhân, bọn em mới cưới được 2 năm. Từ trước đến giờ em và chồng em chơi chung 1 tài khoản FB của em, anh ấy ít khi quan tâm đến bí mật hay gì đó, cái gì cũng chung, cái gì cũng cho em biết. Đợt này chồng em đi học xa nhà 9 tháng, đợt vừa rồi anh ấy lập 1 tk FB riêng và nói là do có nhóm của lớp, em thấy như thế cũng hợp lí. Nhưng hôm vừa rồi em vào FB của anh ấy thì bạn anh ấy gửi ảnh anh ấy chụp chung với 1 bạn nữ cùng lớp rất tình cảm, sau đấy 2 phút thì anh ấy xoá luôn nhưng do lúc ấy em tình cờ vào gửi yêu cầu game nên xem được, và anh ấy cũng đổi luôn pass FB. Chồng em là người chưa bao giờ có những hành động như thế nên em cảm thấy rất sốc và thất vọng, em nhìn những người đàn ông đã có gia đình mà thế em cảm thấy không tôn trọng vì môi trường làm việc của em cũng có nhiều người như thế, em cũng đã nói luôn cho anh ấy biết là em đã nhìn thấy ảnh và rất buồn. Anh ấy có giải thích là bạn bè thoải mái chứ không có gì, và đổi pass FB để tránh những rắc rối dẫn đến cãi nhau như thế. Vùa rồi anh ấy về em cảm thấy không yên tâm nên đã tra cứu lịch sử cuộc gọi của anh ấy và thấy anh ấy thường xuyên nhắn tin cho bạn kia, kể cả đang ngồi học cùng nhau cũng nhắn, đêm muộn cũng nhắn, mỗi ngày khoảng 20,30 tin, nhưng trên điện thoại thì anh ấy đã xoá hết tin nhắn và những cuộc gọi với bạn ấy. Em hỏi thì anh ấy nói chỉ là chuyện trường lớp bạn bè rồi sau đó đổi hết pass để em k vào được gì nữa, anh ấy nói em phải để cho anh ấy khoảng trời riêng. Em biết em xâm phạm như thế là sai nhưng bạn mới quen có chuyện gì mà nói nhiều thế nhỉ, lại còn đêm hôm. Thời gian nhắn tin trải dài từ sáng đến đêm. Là người đã có gia đình như thế có được không các mẹ hay do em đang suy nghĩ quá nhiều. Em sợ nếu cứ thế này vợ chồng em sẽ xa cách mất vì nó khác hẳn với những gì từ trước đến này vợ chồng emvaanx chia sẻ với nhau. Em đang ở trạng thái cực kì căng thẳng. Mọi người cho em lời khuyên nhé.