Chào mọi người! Trước giờ mình đọc rất nhiều bài chia sẽ trên diễn đàn Wtt nhưng đây là lần đầu tiên em chia sẽ câu chuyện của gia đình mình. Mình mong các chị các bạn cho mình lời khuyên. 

Mình kết hôn đã được 7 năm, có 2 bé gái. Vc mình cách nhau 2 tuổi thôi. Từ khi quen nhau(hơn 4 năm) cho đến khi lấy nhau, có con 2 vc mình hay cãi vã, bất hoà. Khi quen nhau tụi mình rất hay cãi nhau, nhưng rất ít khi anh chủ động làm lành trước. Cũng bao gian nan 2 vc mình cưới nhau xong mình thấy chồng mình cũng có thay đổi, cũng cãi nhau nhưng hay làm hoà trước. Anh tập trung làm ăn, ít nhậu nhẹt yêu thương chăm sóc 2 con rất tốt. Tính mình lắm lúc ào ào, hay giận nên nhiều khi vc hay cãi nhau nhưng chỉ là mình muốn được chồng quan tâm, yêu thương hơn thôi. Cũng vài lần cãi nhau to 2 vc có ý định ly dị nhưng sau tụi mình làm hoà. Sau thời gian đó cả 2 cùng cố gắng yêu thương tôn trọng nhau hơn.

Vài hôm trước 2 vc mình cãi nhau rất to, chỉ vì chồng mình lo lắng cho nhà anh chồng quá. 2 a e anh ấy rất thương nhau cái gì cũng làm cho nhau nên nhiều khi mình ức chế, vì mình nghĩ anh không ưu tiên vợ con lên đầu tiên. Có nhiều việc mà mình không nhớ hết, nhưng anh luôn chịu thiệt thòi và luôn lo lắng cho anh trai( mặc dù anh trai đã có gd riêng). Mình nói đến là y như rằng cãi vã, anh luôn cho rằng mình là tin nạnh, so sánh. Bất kể có chuyện gì xảy ra anh cũng không đứng về phía mình. 

Nói thêm là bình thường anh không văng tục, nhưng hôm đó là lần thứ 2 anh chuối mình những từ rất nặng như đ*m, c*, muốn khốn nạn t khốn nạn luôn, t đập luôn. Nhưng chỉ dọa thôi chứ ko làm thật. Mình nói anh cứ đánh đi, đánh đi để tôi kết thúc ở đây luôn. Anh chưởi tôi dc 1 lần thì có lần 2, đánh dc 1 lần thì có nhiều lần nữa. Sau đó 1-2 ngày vc mình cũng ko nói chuyện gì với nhau, lủi thủi như 2 cái bóng trong nhà. Mình lau dọn nhà cửa thì a ngồi trong phòng, mình nói ra để mình lau thì anh nói cứ để đó tự dọn, tự lau. Xong mình tức quá nói " nhà t t lau".( 2 vc mình đang ở nhờ nhà ba mẹ mình, 2 vc ở chung với 2 đứa em thôi). Sau đó mình biết mình sai mình xin lỗi đến 2-3 lần. Nhưng chồng mình nhất định không chịu làm hoà. Nhất định đòi ly hôn. 

mình bực bội, mệt mỏi quá nên hôm sau nhắn nói chồng muốn ly thân hay ly hôn gì thì tiến hành đi chứ ở mà như 2 cái bóng ko nói câu nào với nhau mình chịu không nỗi. Rồi Ck mình nói sẽ chuyển ra ngoài , cho mình thời gian 1 tháng sắp xếp, ông sẽ viết đơn rồi đưa mình ký. Mình thấy vậy không muốn tan vỡ gia đình nên khóc rất nhiều và van xin cho cơ hội để mình sữa sai nhưng Ck mình nhất định không chịu. Và trong lúc mình đi làm, con đi học thì Ck mình đã dọn ra ngoài thuê nhà ở. Mình nhắn tin, gọi điện thoại nói gì cũng không về. Ck mình nói là nhục nhã lắm mới ôm đồ ra khỏi nhà. Không thay đổi được gì vì rồi cũng sẽ tồi tệ hơn thôi. Bây giờ mình rất buồn, mình không muốn chuyện này xảy ra. Xin MN cho mình lời khuyên với!