Em chồng mình là con út, sinh năm 86, con gái, đang học tại chức năm cuối. Hồi bọn mình chưa cưới thì em chồng mình vẫn đi làm thêm, sau khi bọn mình cưới thì nó nghỉ hẳn, chỉ ở nhà đi học. Học tuần có 3 buổi tối thôi, còn lại thời gian khác là ở nhà. Vì mình ở 1 nơi, cuối tuần vc mới gặp nhau, chồng mình ở trọ cùng nó. mọi chi phí ăn uống, tiền trọ, tiền tiêu vặt, tiền học phí 2 vc mình đều lo, thỉnh thoảng BMC mình ở quê gửi vào cho nó ít tiền.

Lúc đầu mình cũng rất khó chịu với nó vì mình cho gì, mua gì nó cũng chẳng bao giờ cảm ơn, có khi còn chê nữa. Sau này mình có bầu nên cũng kh quan tâm đến nó nữa, chỉ thỉnh thoảng nhắn tin gọi điện hỏi thăm. Mới đây Vợ chồng mình đang tính xin việc cho chồng mình về gần với mình thì xảy ra chuyện. EC cứ đùng đùng đòi chuyển nhà trọ rùi tự ý đi tìm và đặt cọc phòng trọ có 4m2. Mình bảo chồng xem lại vì nhỏ thế 2 anh em khác giới ở bất tiện và tìm hiểu tại sao nó lại quyết tâm tìm chỗ mới trong khi chỗ cũ cũng kh đến nỗi nào. CHồng mình hỏi thì nó bảo lúc chồng mình đi làm mấy thằng công nhân là hàng xóm vào phòng. CHồng mình hỏi tiếp "thế chúng nó làm gì", thì nó buông 1 câu gọn lỏn "hiếp dâm chứ làm gì" (đấy là chồng mình kể lại với mình thế). Lúc đầu chồng mình còn giấu cả mình nhưng sau khi chuyển nhà trọ, chuyển buổi sáng thì đầu giờ chiều nó ở phòng trọ mới điện cho chồng mình bảo là có người theo dõi nó, trèo tường vào chụp hình, bắt chồng mình phải xử lý chúng nó. Lúc này chồng mình mới gọi điện báo với mình rùi bảo cho về quê , 2 vc lo lắm vì nếu chuyện bị hiếp dâm là có thật thì kh thể cho về quê ngay dc, lỡ nó có bầu thì chết. Bọn mình chưa bít có báo về quê kh thì bố chồng điện vào bảo cho nó về gấp, hóa ra là sau khi nó điện cho chồng mình thì nó điện về quê khóc lóc bảo ở đây kh an toàn, có người theo dõi, chụp hình.........BCM mình mất ngủ, lo lắng rùi lăn ra ốm, 2 vc thì làm kh dc, lo nghĩ cũng mất ngủ trong khi mình đang có bầu 7 tháng. Mình nó chồng phải hỏi kỹ nó xem có đúng là bị như thế kh, còn chuyện chụp hình thì mình bảo khả năng nó ngủ mơ nên hoảng thế thôi chứ ai theo nó làm gì.

Sáng hôm sau chồng mình nghe theo lời mình hỏi thẳng nó bảo nó " nếu cô có bầu thì tính sao" . Nó tỉnh bơ bảo " làm gì nghiêm trọng thế, có ai làm gì đâu, bọn hàng xóm chỉ nói xấu em thôi, nó bảo là có đứa 24 tuổi bị hàng xóm hiếp dâm, đưa lên báo tuổi trẻ online" , bla :Sick:. Đến lúc này thì chồng mình bốc hoả, vừa mừng vì em mình kh làm sao, vừa lo là có khi nó bị tâm thần. Chồnng mình điện cho mình ngay sau đó, mình bảo 2 anh em về dưới mình để mình nói chuyện sau đó sẽ cho nó về quê.

Buổi chiều về mình, mình đưa đi siêu thị, đi chơi chứ kh đả động gì cả. Đến khi về chồng mình bảo là mai về quê thì nó bảo nó bảo lưu kết quả đã. Mình điên quá mới nói " em tưởng bảo lưu bằng miệng mà dc à, em phải làm đơn có lý do chính đáng nhà trường mới xem xét. Mà em bảo lưu làm gì, về ăn tết với bố mẹ rồi qua tết vào học cho xong đi" ( tháng 10 năm nay nó ra trường). Lúc đó mình mới hỏi chuyện thì nó cũng nó vòng vèo bảo mấy thằng hàng xóm nói chuyện với nhau nó nghe thấy, rồi bảo là nó đưa lên mạng mà chị kh biết.... Mình hỏi "thế những ngày cuối tuần anh H về dưới này có ai làm gì em kh" , nó bảo kh chúng nó chỉ nói thế :Sigh:. Chồng mình thì nổi điên lên bảo nó sao ngu thế, mình kh chơi với chúng nó thì tụi nó nói với nhau cứ nói gì mình. Noi chung là vc mình phân tích hết lời còn nó thì khăng khăng bảo kh về quê " ở lại xem chúng nó làm gì em ". VC mình kh về thì sẽ điện cho bố vào đón về nó mới đồng ý.

Sáng hôm sau lên lại sg, chồng mình mua vé tàu cho nó về quê ngay. Theo ý của BMC thì cho nó về qua HN vì có gđ em trai chồng mình ở đó, cho nó vào chơi ít ngày tiện thể để bọn ở HN hỏi xem nó nó gì. Hỏi ra nó cũng nói như nói với VC mình. Chúng nó cũng bốc hỏa lên :rolleyes:.