Các Bố và các Mẹ thân mến

Mình là người thường giữ kín mọi điều trong lòng, cố tự mình tìm cách giải quyết. Nếu không tìm được cũng chỉ buồn một mình. Nhưng những chuyện đang xảy ra trong gia đình mình hiện tại làm mình hoang mang vô cùng và cảm giác thật sự cần lời khuyên, cần sự chia sẻ. Mình rất mong nhận được ý kiến, đặc biệt của các Bố nếu là các Bố đã từng ngoại tình thì tốt quá, và của các mẹ đã ở trong hoàn cảnh của Mình.Mình rất cảm ơn

Chuyện nhà mình như này:MÌnh và chồng bằng tuổi, yêu nhau 6 năm rồi mới cưới. Suổt thời gian yêu nhau chúng mình rất hợp nhau, và như mọi người nói thì yêu nhau lâu sẽ thấy nhàm chán nhưng cả 2 đều vô cùng yêu nhau và chỉ chờ mong ngày cuới để được về sống cùng nhau. Tình chông mình rất trẻ con (thật sự thế), anh ấy mê chơi games, thích tụ tập bạn bè caphe cà pháo, bia bọt,đánh phỏm... nhưng cũng rất có trách nhiệm. Còn mình thì là người suy nghĩ rất sâu sắc và sống rất thiên về tình cảm.

Bọn mình cưới nhau, và thực sự cảm thấy vô cùng hạnh phúc. Có lẽ đến giờ quãng thời gian sau cưới là quãng thời gian tuyệt vời nhất, và mình cảm giác được sống trọn vẹn trong hạnh phúc. Ngay sau khi cưới mình có bầu luôn (nằm ngoài dự định vì ca 2 định kế hoạch một thời gian), mình ốm nghén triền miên, cấp cứu hết bệnh viện này tới bệnh viện khác, anh luôn ở bên, yêu thương và chăm sóc mình. Mình sinh một bé trai (bây giờ đã 4 tuổi rồi) rất đáng yêu, nhưng sau khi sinh, có lẽ do đau ốm nhiều quá, mình bị trầm cảm trong khoang3,4 tháng. Anh vẫn luôn ở bên và chăm sóc mình. Tại thời điểm đó, và mãi tới tận sau này nữa, do mệt mỏi và những điều 'vỡ mộng' sau đám cưới, mình luôn cảm thấy rất rất cần anh, và phụ thuộc vào anh, lúc nào ở bên anh mình cũng thấy rất vui, thậm chí mình không muốn anh đi chơi với bạn bè, chỉ muốn anh đi làm xong về nhà với 2 mẹ con... có lẽ đó là một phần lý do dẫn đến chuyện buồn trong gia đình mình chăng ???

Khi con mình được hơn 1 tuổi thì mình phát hiện ra chồng mình có mối quan hệ thân thiết với một người cùng chỗ làm. Mình đau khổ suy sụp khủng khiếp, gần như muốn chết đi . Anh bảo đó chỉ là cơn say nắng, và nói chỉ yêu mình...thề...hứa... Mình tha thứ cho anh, thậm chí còn yêu anh hơn, tuy rằng mất niềm tin và vô cùng suy sụp. Sau đó mình cũng không nhớ rõ mọi chuyện đã qua đi như thế nào cho đến lân sau đó, mình phát hiện ra chồng mình vẫn tiếp tục mối quan hệ kia, và theo mình thì đang ở mức gặp gỡ ôm hôn gì đấy, chắc các Bố các Mẹ hiểu lúc đó mình thấy thế nào. Mình và anh nói chuyện rất nhiều với nhau. Mình hỏi lý do, anh chỉ nói là đã cố mà không thể quênđược. và lại là mình khóc lóc... tha thứ...thề...hứa... Trong suốt cả thời gian anh ngoại tình, anh vẫn luôn có trách nhiệm với 2 mẹ con mình. Và mình cũng quên chưa nói với các bố các mẹ là mình là người có học thức, xinh xắn, sống rất tình cảm và rât chăm sóc chồng con. Sau lần thứ 2 đó, mình hoang mang tột độ, không biết phải làm thế nào, vì bản thân anh cũng nói, sai lầm là do anh còn mình là người quá tốt. Mình chỉ cảm thấy không thể mất anh, không thể để con mình mất bố, có lẽ vì những suy nghĩ đó mà mình càng muốn giữ anh hơn, mình luôn thể hiện tình yêu với anh, luôn muốn ở bên anh và sau lưng thì cố hết sức kiểm soát anh (điện thoại...). Sau đó một năm, thật kinh khủng, mình lại phát hiện ra anh vẫn tiếp tục mối quan hệ của mình, và thậm chí họ còn ăn nằm với nhau 3,4 lần gì đó. Có lẽ không còn gì khủng khiếp hơn với mình. Và mình với anh lại nói chuyện rất nhiều. Anh nói anh không hiểu vì sao nhưng ở bềnminh anh thấy anh là người tốt, còn ở bên người kia, anh thấy anh được là chính mình. Anh bảo 'anh tự thấy anh là con người tự do vô cùng nhưng khi ở bên em, anh thây anh phải cố gắng để sống tốt...' và anh nói anh đã thực sự yêu ngừoi kia, mình hỏi anh yêu ai hơn, a ko trả lời....

a thậm chí còn nói rằng anh ko biết tương lai sẽ ra sao vì anh cảm thấy a ko thể kiểm soát nổi mình, a bảo giá như đó chỉ là chuyện qua đường thì anh có thể bỏ ngay lập tức...Mình cũng ko hiểu vì sao nhưng mình lại tha thứ cho anh, để rồi vài tuần sau, lại phát hiện ra anh vẫn gặp cô ta...

sau đó, bỗng dừngminh cảm thấy với mình thế là quá đủ. mình cũng nói với anh điều ấy. Tuy trong lòng đau khổ cực độ, nhưng mình đột nhiên không muốn chạy theo anh nữa. Mình khongmuốn đọc trộm tin nhắn của anh, lúc nào cũng canh cánh anh đang làm gì ở đâu... Mình nói với anh 'giờ em chỉ sống cho ngày hôm nay, ngày mai thế nào em không biết và cũng không muốn nghĩ tới. Em không muốn sa mãi vào vũng lầy này...em có thể một mìh nuôi con'... anh im lặng, nhưng mình cảm thấy có gì đó khang khác.

sau đó mình sống ít phụ thuộc vào anh hơn, và cố gắng tìm những niềm vui xung quanh. Tuy sâu thẳm trong mình vẫn là một sự đổ vỡ, đau khổ vô bờ bến.

bây giờ đã được khoảng nửa năm, mọi chuyện chấm dứt hay chưa mình cũng thực sự không rõ, vì mình cũgn không cố kiểm soát,tìm hiểu chuyện đó nữa. Mình cảm thấy mạnh mẽ hơn, nhưng đôi khi vẫn không kiểm soát được mình và rất đau khổ. MÌnh vẫn thực hiện tốt việc nhà, chăm sóc chồng con. Chuyện 'yêu' của vc mình cũng đều đặn và không nhàm chán...

Còn anh, anh sống nhiều cho bản thân hơn (như gặp gỡ bạn bè, cà phê, bóng đá, cá độ vui...), và vô cùng chăm sóc 2 mẹ con mình. Anh chiều chuộng mình (bản tính anh vẫn là người không ngại việc nhà), làm hết mọi việc từ giặt giữ, phơi phóng,gấp quần áo, hút bụi, lau dọn nhà, tắm cho con...Với mình, anh cũng rất chăm sóc...và đôi khi, mình có cảm giác tình yêu trở lại khi anh đột nhiên ôm mình khi mình đang nấu bếp, khi anh đi làm về, cúi xuống hôn mình khi ở trong thang máy, hay ôm chặt và hôn vào má mình khi tỉnh dậy lúc đang ngủ...

Có lần mình hỏi anh, mọi chuyện đến đâu rồi, anh bảo mọi chuyện đã qua,a đã chấm dứt tất cả mình cũng không biết có nên tin hay không.

Anh kiếm được nhiều tiền, 2 mẹ con mình tiêu pha rất thoải mái, trong cuộc sống anh không bao giờ áp đặt điều gì, và hiện tại, anh chia sẽ việc nhà, chăm sóc 2 mẹ con. nhưng sâu thẳm mình hiểu anh vẫn tính trẻ con và sống theo bản năng nên cũng không biết tương lai sẽ ra sao. Mình thật sự không muốn lại bị đắm chìm vào những nghi ngờ, muốn tin anh nên đã lâu không còn kiểm soát và kiểm tra anh nữa, mình làm thế có đúng không???

Các Bố Mẹ hãy cho mình lời khuyên nhé, mình thật sự cảm ơn