A: (nhắn tin) mày sẽ làm gì nếu phát hiện chồng đi nhà nghỉ?

B: đi đường nhiều khi nắng to thì vào nhà nghỉ cho khỏe chứ chẳng may mà cảm nắng hay ốm đau thì mệt lắm

A: hic... thoải mái nhỉ

B: sao lại hỏi vậy? chồng có vấn đề à?

A: cũng không hẳn. chả là chồng ta đi công tác, vừa ta gọi điện không nhấc máy, gọi lần thứ 2 thì nhấc máy được 1 tí rồi off. sau đó ta gọi liền 10 lần không thấy phản hồi. hic. biết ngay cái trò đi công tác lại được đối tác mời đi nhậu thì dễ có ca 2 lắm.

B: vậy mày định làm thế nào?

A: làm to chuyện thì cũng không được mà làm bé chuyện thì cũng ấm ức nhỉ

B: sống kiểu như mày lại chẳng lăn tăn. cơ quan tao á, toàn đàn ông. nói thật với mày, mỗi lần đi nghỉ mát các ông ấy cứ như chim sổ lồng:Laughing:. năm ngoái có 80k/lần, năm nay lên giá 100k rồi.

A: thật à?

B: :Laughing: thật. có ông đi ra khỏi phòng còn mặc áo trái :Laughing::Laughing::Laughing:

A: kinh thế cơ à? thế các bà thì làm gì?

B: chẳng làm gì, chơi loanh quanh

A: thiệt thòi nhỉ

B: biết làm thế nào

A: kể cũng hay nhỉ. trong khi ở cơ quan khác thì chồng mình cũng đang tung tăng hớn hở. hehehehehe

B: chuẩn :Laughing::Laughing::Laughing:. nói thế thôi, việc này khó tránh lắm, thôi thì cứ coi như là chồng thèm cái bánh thì mua 1 cái mà ăn, ăn xong trả tiền rồi về nhà ăn cơm là được chứ để chồng thèm quá mà đến nhà khác ăn cơm luôn thì còn mệt hơn.

A: úi giời. nghĩa là bóc bánh trả tiền thì cho qua à?

B: ừ, chứ còn sao nữa

...........................

hichic. có đúng vậy không hả các bố các mẹ????????? em thì rất tin tưởng vào chồng em, tuy nhiên nhiều khi chồng đi công tác xa thì cũng thấy hơi khó ngủ khi nghĩ đến chuyện này. "mèo" đều không từ chối "mỡ" khi "mỡ" được đặt ở miệng hả?