Trước đây em đọc báo, xem ti vi thấy có những gia đình có người bị tâm thần mà đau lòng quá, giờ không ngờ gia đình mình cũng rơi đúng hoàn cảnh này.

Nhà em có 2 anh em, anh trai đã ngoài 30, chưa lập gia đình. Bố mẹ em đã già, sống ở quê. AT vốn ít nói, hiền nhưng cũng hơi cục tính, nhưng tính tự lập không cao, bản lĩnh cuộc sống ít, tính lại hay đa nghi. Trước thì bình thường, nhưng 1 năm lại đây thì bắt đầu nói lung tung ( khi nói thì hình như không ý thức được mình nói gì ), lại bị ảo tưởng, cứ nghĩ có người theo mình, hại mình. Cũng vì li do này mà 2 công ty đã cho nghỉ việc. Sau đó em có mời bác sỹ về khám thì bsy bảo là bị tâm thần phân liệt. Bsỹ kê thuốc uống, AT uống được khoảng 10 ngày thì khôgn chịu uống nữa ( uống trong thời gian chưa tìm được việc , uống thuốc vào thì gần như ngủ suốt vì là thuốc có chất an thần, ) nhưng đến khi tìm được việc mới thì ko chịu uống nữa ( trước đấy nhà em chỉ bảo đó là thuốc bổ máu ) vì bảo uống vào khôgn tỉnh táo, bảo thế nào cũgn ko chịu uống. Trong 2 tháng sau đó thì hoàn toàn bình thường, cả nhà nghĩ là do công việc mới tốt và đã bình phục. Nhưng nửa tháng nay lại bị lại như trước, nhà em ko hiểu tại sao. Mẹ em giờ ra ngoài này cơm nước theo dõi , chỉ thương mẹ em , mỗi lần AT nói lung tung là mẹ lại tăng huyết áp.

Thật sự gia đình em ko biết phải làm sao

Em rất mong nhận được lời khuyên .

( Lúc này em cũng đang xúc động quá, nên có lẽ viết cũg lủng củng lắm )