Hix... E đang mang bầu tháng cuối. Dự sinh là vào 13.10 này. Trc vc e có vào bệnh viện C khám và định sinh ở đấy. Nhưng e thấy đông và bẩn quá nên đã chuyển sang BVPS. Do bv PS gần nhà đẻ em nên vc e quyết định là sẽ về nhà đẻ trc 3 tuần dự sinh. E đã nói vs bmc e từ hồi 20 tuần và thỉnh thoảng 2 cụ cũng hỏi đi hỏi lại để biết chắc chắn. Nhưng bây giờ khi chuẩn bị xong đồ đạc để về thì BC e lại làm khó dễ. Chồng e rất chiều em và cũng biết là vợ sinh xong thì muốn mẹ đẻ chăn( cái này e ko tác động 1 tí gì cả) nên cũng đã xin phép BMC cho e về đợi sinh và ở cữ 3 tháng tại nhà ngoại vì nhiều lí do. Thứ nhất là do nhà chồng e chuyên làm cỗ, từ đầu tháng đến giờ MC e ngày nào cũng trên dưới 10 mâm cỗ, mà em sinh đúng vào đợt vào mùa của cụ cụ cũng chẳng chăm đc. Mà ngay từ đầu MC e cũng bảo mẹ chỉ bế hộ lúc tối đc thôi chứ cả ngày bận ko chăm đc rồi. Thứ 2 là nhà chồng chật chội lắm ah. Thứ 3 là chẳng có giúp việc, từ hồi e có bầu đến giờ MC e cũng có tìm giúp việc để chăm e nhưng sau 4 đời GV ra đi chỉ vì 1 lí do là sợ BC e nên e chẳng có tí hi vọng j về việc có GV cả. Rồi thứ 4 là bà nội chồng vừa mổ xong, sinh ra e bé mà khóc đêm thì cụ khó chịu lắm. Hix. MC e thì thoải mái, nhưng BC thì mỗi lúc 1 kiểu. Có chồng e thì bảo cứ về đi, thoải mái. Đến khi có mình e thì lại nói bóng nói gió là sướng rồi ở khổ ko chịu dc, rồi về bên nhà đẻ ở thì người ta đánh giá bảo nhà này ko biết chăm con dâu đến lúc sinh đẻ thì đuổi về ngoại. Hix. Vì nói thật vs cả nhà là e từ bé đến lớn chẳng phải làm j, chỉ có học thôi ah. Đến lúc lấy chồng thì mới biết lau nhà vs giặt quần áo :(. Nhưng chưa bh e mở mồm ra kêu ca câu j cả. Hix. E giờ ko muốn về bên nhà đẻ nữa vì BC nt, bh về sau BC e lại nói này nói nọ. Nhưng giờ bảo vs chồng ko về nữa thì chồng giận. Ko nchn vs e cả tối nay rồi, vs lí do là người trong 1 nhà mà e cứ chấp vặt. Hix. Cả nhà có nghĩ nt là chấp vặt ko???? Giờ chồng e bào về bên nhà đẻ thì chồng mới nchn :(. E cũng muốn về lắm chứ. Nhưng e mà về sau BC e khó dễ thì sao :(