Chồng e đứng ra nhận công trình làm, thuê thợ ở quê ra làm. chồng e kết hợp cùng 1 ông nữa, ông này lo nhận ctrinh và tài chính, còn chồng e lo về quản lý công nhân và kỹ thuật. Giờ tiền chưa về, ông kia ko có tiền đưa cho chồng e để trả lương cho mọi người, chỉ nhỏ giọt ít tiền để là tiền ăn cho công nhân. Chồng e trách e là sao biết a ấy cần tiền mà ko chủ động vay giúp a ấy, a ấy 1 mình phải gồng mình lên lo lắng tiền nong, rồi e sinh xong chỉ biết đến con còn ít quan tâm đến a ấy. trong khi đó e nghĩ là ông kia đã lo về tài chính rồi mà mình cứ vay tiền trả lương công nhân thì ông ấy sẽ ỷ lại, thêm nữa chẳng biết bao giờ thanh toán được hay là lại mất trắng nên e chưa muốn vay. Mà ở đây ý chồng e là muốn e vay bố mẹ đẻ e vì gia đình e cũng khá, nhưng e cũng sợ bme e lo lắng về con cái vì e chưa giúp j được bme mà suốt ngày để bme lo thôi. theo các mẹ thì e nên làm thế nào thì đúng? Hôm trc chồng e về vay mẹ chồng e 15 triệu rồi, a ấy ko nói rõ là e vay hộ a nhé mà chỉ nói ý là ko còn tiền lo cho công nhân, rồi giờ trách e là ko giúp j a ấy, nhẽ ra e là vợ e phải chủ động giúp a ấy chứ. haizzzzzz, e bùn lắm. Các mẹ cho e xin ý kiến nhé.