Mọi chuyện đã xảy ra được hơn 1 tháng nhưng trong lòng mình vẫn rất buồn nên viết ra tâm sự này mong mọi người chia sẻ.

Mình và chồng kết hôn được hơn 1 năm và có một bé trai được 6 tháng rồi. Bọn mình cưới xong vì điều kiện công việc nên mình chủ yếu ở nhà đẻ. Đợt vừa rồi nghỉ sinh bé là thời gian mình ở nhà chồng lâu nhất. Ở nhà chồng cũng có chút mâu thuẫn giữa mc và nàng dâu về cách chăm con. Vì chuyện mâu thuẫn đó mà mc ko biết nói gì với ck mình để ck mình đòi li hôn. Mà mình nói thật là mình hơi khó tính ko hài lòng về cách sống ở gia đình nhà ck nhg mình ko cãi láo với mc. Cái mà mình giận nhất ko phải là chuyện mâu thuẫn giữa mình và mc mà là cách xử xự của ck mình. Đến nay hơn 1 tháng nhưng ck ko gọi điện cho vk, chỉ về thăm con 1 lúc rồi đi. Nhà ck mình phức tạp, ko vun vén vào cho con cháu mà chỉ hay nói đểu vào. Thật sự là mình biết ck còn yêu vk nhg ck mình ko có bản lĩnh, mỗi khi có chuyện là ko giải quyết được vấn đề mà chỉ muốn buông xuôi, quên hết trách nhiệm với gia đình. Nhiều lúc mình nghĩ hay là ck mình có người khác nhưng mình chắc chắn là ko phải vậy. Vợ chồng đang tình cảm mà chỉ thời gian ngắn đã như thế này. Mình buồn quá ko lẽ buông xuôi.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android