Em mượn nick của bà chị để post tâm sự của mình, rất mong các chị các mẹ có kinh nghiệm giúp em có những quyết định đúng đắn, vì em cũng mệt mỏi lắm rồi.

Quả thật em cũng tự nhận mình là 1 người mẹ, người vợ chưa hoàn hảo, do em còn trẻ, lại được gd nuông chiều từ bé nên e chẳng bt làm gì. Về nhà chồng mẹ chồng tuy ko bắt làm gì nhưng lại lầm lỳ ít nói ra điều khó chịu ạ. Gd chồng em nhiều người nên em ko phải làm gì, con bé thì ko phải bú chỉ bú bình thôi nên mọi người thay nhau cho ăn. Vấn đề là chồng em cũng ít tuổi như em nên hai đứa như 2 cục nam châm trái dấu, cứ gần nhau 5p là choảng nhau.

Em với chồng yêu nhau 5 năm, trc lúc lấy nhau ít thời gian hai đứa vẫn còn bố mẹ nuôi ăn học. Lấy nhau xong chồng em đi làm, cv tuy ko vất vả nhưng cứ phải đi trực suốt, có khi ko trực vẫn bảo trực để đi đánh bạc, hoặc đi với gái, hicc. Chồng em tuy còn nhỏ tuổi nhưng lại rất đào hoa, khéo mồm, được cái tướng mạo đẹp trai và pha chút lạnh lùng, đi chơi hay mang cả cục tiền theo (em rất gét cái tính khoe mẽ này của ck nhưng bảo ko dc, nói thì lại chửi nhau) nên các em sv, gái ca hát, gái vô công rỗi nghề rất mê ạ. Sau thời gian lấy nhau, từ khi có thai hai vc em kiêng hẳn sinh hoạt, đến khi em sinh bé dc 5 tháng cũng ko sinh hoạt gì cả, vì có lẽ thời gian yêu nhau lâu quá nên anh ấy "no xôi chán chè" rồi thì phải.

Thời gian yêu nhau 5 năm e nhiều lần bắt gặp anh ấy ngủ với gái, khi thì anh ấy chủ động, khi thì gái chủ động....nhưng anh ấy toàn chối là bị gái mồi chài, ép uổng..vv...vv....bao lần em tha thứ và cho qua vì bt đó cũng chỉ là hạng gái chơi qua đường. Lấy nhau rồi em nghĩ con cái, cv và gd sẽ khiến anh ấy bớt đi hơn nhưng dường như thói quen vẫn như cũ, ngoài lúc chơi với con ra là anh ấy lỉnh ra khỏi nhà, giả vờ đi trực để đi chơi xóc đĩa, đánh bạc, hay là rượu chè, lô đề bóng bánh, môn nào chơi cũng ham, lần nào cũng mang tiền nhà đi chơi, mẹ chồng bênh con trai nên chẳng nói gì lại còn cho thêm tiền. Anh ấy như một thằng bé lớn tuổi vậy

Đợt gần đây bọn e ly thân, cả 2 gàn như ko nói với nhau câu nào, em đòi mang con về ngoại thì mẹ anh ấy lồng lên bắt e mang về nội. Em còn phát hiện ra anh ấy có gái ạ, có lần em đọc dc tn trong máy iphone của anh ấy, đại ý yêu dg rủ rê đi chơi đêm. Em theo dõi nhiều lần thì thấy 2 người hẹn nhau chơi khuya nhiều lắm, mà ck em lại hay viện cớ trực đêm hay chơi cờ bạc để ko ngủ ở nhà. Con cái thì bé tí, ở nhà ck thì toàn người lạ, đêm ngủ em cứ thao thức, có lúc khóc 1m, chửi chồng như hát hay mà nó ko về.

Đợt này em chịu nhún để ck ở nhà xem tình hình tn nhưng em vẫn cay vụ ck qh với gái, mà theo nhận định của em là qh có vẻ lâu bền thân thiết.Theo các mẹ em nên làm gì tiếp theo ạ. Em xin cảm ơn cả nhà vì đã nghe e tâm sự, đôi lời hơi lủng củng nhưng là từ đáy lòng em ạ