Chào các mẹ! Thực sự mọi tình huống xảy ra mình mình ít khi tự tạo topic để hỏi. Nhưng đây là việc rất quan trọng rất mong các bạn cho mình một lời khuyên

Mình và Ox nói thật là rất thích có thêm đứa nữa để có anh có em. Nhưng một nỗi từ khi lấy nhau đến giờ ông xã chỉ làm nuôi đủ bản thân, tiền nuôi còn hoàn toàn là do mình. Cũng may là được nhờ bố mẹ chồng nên cuộc sống nó không khó khăn lắm. Hiện tại với thu nhập của mình cũng hơn 10M tháng thì đủ để mình nuôi 1 đứa và lo cho gia đình. Còn thu nhập của Ox thì chẳng đáng bao nhiêu chỉ đủ tiêu vặt, mà có lúc mình phải đưa thêm.

Mà mình cũng có tuổi rồi mình đã 35 còn ỗng xã hơn 40 rồi, nếu không sinh liệu sau này có sinh được không? Ông xã mình thì mong muốn lắm, nhưng mình nói mình chỉ nuôi được 1 đứa thôi, nếu ox làm ra tiền mà nuôi được đứa nữa thì mình sẵn sàng. Nhưng ox toàn nói là không lo, đâu sẽ có đó. Thực ra an ủi mình thôi, chứ lấy chồng 8 năm rồi, tớ chưa bao giờ biết tiêu tiền của chồng. Cũng buồn lắm, nhưng được cái ox yêu thương mình lắm, chỉ có điều là không làm ra tiền. Mình nghĩ không làm ra tiền không phải cái tội, nhưng nghĩ ôi, đây là số phận rồi biết làm sao được. Vậy là mình vẫn cứ vui vẻ yêu đời, lo lắng cho công việc. Nhưng chỉ có một băn khoăn là có nên sinh thêm bé nữa không? Rất mong các bạn cho mình một lời khuyên?

Xin cảm ơn mọi người trước!