Mình mới sinh em bé được hơn 10 ngày và đang đau đầu vì ko biết phải làm thế nào khi mà 2 tháng nữa chồng mình sẽ đi công tác 2 năm xa nhà.

Mỗi lần nhìn con nhỏ và nghĩ đến ngày chồng đi là nước mắt lại trào ra. mình muốn đc về nhà mẹ đẻ ở trong 2 năm chồng mình đi vắng, nhưng bố mẹ chồng mình ko muốn, ông bà bảo là chồng đi công tác mà vợ lại về nhà mẹ đẻ ở thì thứ 1 là như kiểu mình trốn tránh trách nhiệm làm dâu, thứ 2 là họ hàng và hàng xóm dị nghị lời ra tiếng vào là gia đình nhà chồng cư xử ntn mà con dâu lại bỏ về nhà mẹ đẻ như thế; và thứ 3 là nố chồng mình có nói rằng: lấy chồng phải lo việc nhà chồng.... rồi cháu còn bé về nhà ngoại thì ông bà nọi trốn tránh trách nhiệm ko chăm cháu.... vân vân,...

Mình mới về nhà chòng tính đến thời điểm chồng đi công tác là 1 năm 6 tháng vậy mà nây giờ chồng mình đi 2 năm, thật sự thì mình vẫn chưa quen ở nhà chồng bây giờ chồng đi vắng thì có mỗi mình và con mình lủi thủi với nhau... ai đã làm dâu thì chắc cũng hiểu đc là ở chồng thi có nh chuyện mau thuẫn như thế nào rồi... mình thấy buồn kinh khủng, lắm lúc mình nghĩ quẩn nếu ông bà nội cháu ko cho mình về nhà mẹ đẻ mình ở chắc mình bỏ chồng để đc về nhà mình quá!

Buồn quá.....