Mình cần mọi người góp ý cho mình. Mình năm nay 26 tuổi. Mình đã lấy vk dc 4 năm. Vk mình cũng bằng tuổi mình.chắc là ko hợp nhau nhưng gần đây mới thường xuyên cãi vã. Lý do.đang yên lành thì vk mình đi xem bói rồi nói mình có bồ .thế là có bao nhiêu tiền lương của mình nó (vk) cầm hết sạch. Mà chẳng hiều nó cầm làm cái gì.trong khi vẫn ở chung vs bố mẹ chồng đã già.( mình là con út) nhưng bố mẹ vẫn nuôi ăn hằng ngày.còn tôi thì chi tiêu các khoản chính trong gd( tiền điện, tiền sữa bỉm,cháo....) mà lương tháng mình có hơn 4 tr.ko cờ bạc, bồ,thuốc lá, thậm chí chả có nhiều bạn bè.có vài 3 đứa thì tết nhất cũng ms gặp nhau. Thế mà chi tiêu đầu tháng đến cuối ngày 30 cuối tháng vẫn còn hơn tr. Thế mà nó kêu tiêu lắm tiền quá. Nói thật chi tiêu hằng ngày mình chả theo dõi.nên nó hỏi thì mình nói là chi tiêu trong tháng còn bằng đấy.( nói chung nó hay cằn nhằn vì lương tháng của mình tại sao ko đưa tiền về cho nó hằng tháng,vài bữa lại kiếm cớ gây sự) đa phần mình cũng nhịn để cho êm.nhưng gần đây nó làm quá nên mình cũng phản pháo lại, và kết quả là đã viết đơn ly hôn.

*** về vk*****

Đến giờ không thể chịu nổi nữa. Dù là rất thương con ( bọn mình có 1 bé gái gần 2 tuổi) vk m xuốt ngày nt vs mk là viết đơn ly dị đi. Đến hnay ko thể nhịn dc nữa nên đã viết đơn và cả 2 cùng ký nhưng chưa nộp.

- trên đời chắc có 1 mình vk tôi như thế: lười, ẩu, ngang ngạnh,..

Đàn bà gì mà. Sáng mẹ ck dậy sớm nấu cơm.con dâu ngũ nướng đến gần 7h sáng mới dậy cb đi làm( vk mình làm thuê tại 1 đồn biên phòng, công vc ko bận rộn lắm,làm tù sáng đến trưa là nghỉ) dậy ko quét dc cái sân, cái nhà+ mấy cái chén uống nc. Nói chung là lười.về con cái thì nó cũng không biết dỗ dành.vì tính hay cáu gắt chỉ dỗ 1-2 câu con ko nín là mặc kệ.....thôi nói chung là nhiều tật sấu lắm kể mãi cũng chưa hết. Chỉ tóm lại mấy chữ thế này.: ko xứng làm đàn bà. Vậy theo các bạn mình có nên sống tiếp tục với người đàn bà như vậy không???