em buồn lắm các mẹ ạ. em không biết phải làm thế nào bây giờ. em mới kết hôn dc vài tháng thôi mà e thấy mệt mỏi quá. em lấy chồng sớm đã là thiệt thòi rồi, mẹ chồng em lại rất ghê gớm, bà sống theo kiểu phong kiến. Mồm lúc nào cũng nói "con nào chẳng là con" nhưng cách đối xử lại không hề bình đẳng như vậy. Em bị phân biệt, với con đẻ thì e k dám so bì rồi, nhưng đây bà phân biệt con dâu với nhau. Chị dâu em bà cưng chiều, có j sai bà luôn tìm lý do biện minh cho, còn với e bà luôn xét nét, khinh thường, o ép, để ý e, em làm cái j cũng k vừa lòng, chuyên thổi phồng làm lớn những lỗi lầm của e. Em làm sai gì là bà lại mách với bố mẹ e và chồng em chứ không hề bảo ban e trực tiếp. Thấy chồng em chiều vợ thì tỏ ý k hài lòng, nói là "mày coi trọng vợ hơn mẹ là k dc, mẹ chỉ có 1 thôi còn vợ k lấy đứa này thì lấy đứa khác". Chồng e thì nhu nhược, nghe lời mẹ,lúc vui vẻ thì rất yêu chiều vợ nhưng chỉ cần nghe mẹ phàn nàn là a ấy như 1 ng khác, k cần biết đầu đuôi thế nào, k cần biết đúng sai ra sao, lên phòng nói e k ra j cả, còn xúc phạm e và cả bố mẹ e nữa. e mệt mỏi lắm. chồng k biết thông cảm và bảo vệ vợ. em muốn ở riêng nhưng chồng e vẫn muốn dc mẹ bao bọc và ỷ lại
. em giờ chưa có con và e còn rất trẻ. Em nên làm thế nào đây các mẹ? e chịu đựng quá nhiều rồi. em có nên ly hôn k?