Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em đang cảm thấy rất bế tắc và đang mong muốn có được lời khuyên từ mọi người.

Năm nay em 29 tuổi, e sinh năm 83. E và chồng e lấy nhau đã được 5 năm. Trong quãng thời gian này, bọn e sống với nhau rất hạnh phúc, anh ấy là một người rất tốt và sống tình cảm với cả 2 bên gia đình. E rất hạnh phúc vì có người chồng như anh ấy. Nhưng có điều là chúng e chưa có con. 5 năm chung sống là 5 năm bọn em tìm cách chạy chữa. Lý do là em không thể có con, còn anh ấy thì vẫn bình thường. Thực sự trong quãng thời gian này em rất buồn, nhưng chồng e và 2 bên gia đình đều động viên là cố gắng chạy chữa mặc dù nhiều nơi chữa mà không có kết quả. E đã theo chữa bệnh của 1 bác sỹ khá có tiếng về vô sinh ở Hà nội, sau 1 khoảng thời gian dài thì họ kết luận là e không thể có con. Chuyện này e và chồng e cũng đã có tinh thần chuẩn bị nhưng vẫn thấy buồn rất nhiều. Chồng e là quân nhân nên lại là đảng viên nên chuyện này rất tế nhị.

Anh ấy đã tâm sự với e rằng hãy buông tay để cho anh í đi lấy người khác vì ngặt một nỗi anh í là con trai trưởng, sức ép từ gia đình cũng rất lớn. Bố mẹ chồng em cũng rất tình cảm, khuyên e rằng mình đã cố gắng chạy chữa nhưng không có kết quả thì đành chịu số phận, bảo chúng e ly dị để cho anh ấy đi lấy vợ khác (vì theo quân đội thì không được có 2 vợ, mà 2 vợ bây giờ cũng không phù hợp). E thật sự mất phương hướng, trước đây anh ấy thường động viên e, nhưng giờ khi đã có kết quả chính thức từ bác sỹ rồi thì sự việc nó ra thế này.

Em có nghe nói là nếu trường hợp của em có thẻ nhờ người khác mang thai hộ hoặc là thụ tinh từ trứng của người đàn bà khác sau đó cấy vào e để e mang thai, các anh chị cho em xin lời khuyên với. E cũng không chắc là em có đủ minh mẫn nữa hay không, có j mọi người bỏ qua cho e nhé.

bệnh của em là như thế này ạ: năm 16 tuổi e có kinh 1 lần sau đó thì ko có nữa. Nhưng đợt ấy ở quê nên cũng ko để ý chuyện này cứ để tự nhiên cho đến năm lấy chồng. Mới 2 năm trước bác sỹ phát hiện e bị u tuyến yên đã mổ rồi mà vẫn tiết sữa trong khi chưa có kinh trở lại. Polatin trong máu cao, lên xuống thất thường. 2 tháng trước e mới đi khám thì polatin là 2000. Tử cung e lại bé nữa cho nên bác sỹ kết luận là rất khó có thai. E đã khám chỗ cô Hương ở viện phụ sản, bà Lan ở viện trung ương với chỗ cô Xiêm ở 193G bà triệu. Giờ thì bọn e cũng suy sụp lắm, cũng chả biết khám thì có kết quả gì nữa không, tốn kém quá. Có chị nào biết về chuyện này cho e xin lời khuyên với nhé. E chân thành cảm ơn mọi người