VC mình cưới được 1.5 năm. Trước khi cưới bọn mình có thời gian tìm hiểu khá dài tận 5 năm. Nhưng cưới về được mấy tháng thì vợ mình thay đổi hẳn. Cô ấy luôn phàn nàn và bực tức về mình cũng như gia đình mình. Có những lúc mình nhịn nhưng cũng có những lúc mình không nhịn được là 2 vc lại cãi nhau. Cứ vài hôm lại cãi nhau vài lần. Mình thì ko cờ bạc rượu chè, game gì cả, cũng ít đi chơi bạn bè, năm chắc đi 1 lần, việc nhà thì mình luôn là người chủ động làm, vợ mình ít khi phải lau nhà, quét dọn các kiểu. Rửa bát 2 vc cũng rửa chung. Tình dục mình cũng thay đổi theo hướng mà cô ấy thích. Mình hay tổ chức để 2 vc đi du lịch khi có time. Nhưng với cô ấy từng đó chưa đủ. Cô ấy luôn tìm ra lý do để 2 vc cãi nhau, lần nào mình cũng bất ngờ vì sao chuyện này lại cãi nhau, chuyện kia nhỏ thế mà cũng phàn nàn. Ví dụ như chuyện cô ấy gọi điện nhờ mình đi mua gì đó mình nói đang phải trông em 3 tuổi vì hôm đó mẹ đi khám bệnh, cô ấy đổi thái độ ngay, tối về nói mình là "như vậy là đủ biết ai quan trọng hơn ai", Hazz, cách nghĩ nâng cao quan điểm đó mình ko thích chút nào.

Mình muốn ly hôn vì thấy mệt mỏi có lẽ cần giải thoát cho 2 người, bọn mình lại chưa có con nên chả vướng bận gì, mối quan hệ càng ngày càng đi xuống. Với một lý do nhỏ nữa là bố cô ấy không được hiền lành gì cả, kiểu chí phèo (xin lỗi vì đó là bố vk mình) làm mình rất ức chế.

Nhưng mình sợ việc ly hôn sẽ làm cho gia đình 2 bên phải buồn vì vc mình, và mình cũng ko biết đã đến mức đó chưa.

Các anh chị có kinh nghiệm cho mình xin lời khuyên nhé. Thanks cả nhà.

À quên mình ko thích ly thân chút nào, mình muốn ly hôn hoặc tiếp tục chứ ko muốn ly thân. :(