Em là người mới, không biết hỏi ai đành vào đây hỏi các chị tư vấn giúp em với. Chả là tối thứ 7 vừa rồi, chồng em đi nhậu về muộn (khoảng hơn 8h vẫn chưa về), mẹ chồng xót con (chồng em là con trai một) nên cứ ca cẩm và có nói là do em nên chồng em chán đời cứ đi nhậu suốt (hai vợ chồng gây sự nhau cũng gần 5 tháng rồi). Em ức quá, gọi điện bảo chồng em về ngay nhưng chồng em vẫn không chịu về thế là em dẫn 2 đứa nhỏ 5 tuổi và 2 tuổi bỏ nhà ra đi. Tối hôm đó thì ba mẹ con ngủ ở khách sạn, hôm sau thì mẹ con em về quê. Em có nghe chị em kể thì hôm sau chồng em có lên khách sạn tìm em (chị em nói địa chỉ) và nghe lễ tân nói em ra ga nên đoán và gọi điện hỏi thăm cậu em thì biết em đang ở nhà cậu. Tuy nhiên từ hôm đó đến nay chồng em vẫn không thèm gọi điện cho em.

Em có nghe chị em kể thì hôm sau chồng em có lên nhà bố mẹ em tìm em, cũng ở gần nhà chồng, nhà em cũng có khuyên bảo chồng em nên về quê, nhẫn nhịn một chút để đón mẹ con em về nhưng chồng em không đồng ý. Chồng em nói rằng loại phụ nữ mà mẹ chồng mới la rầy chút đã bỏ nhà đi là không chấp nhận được, lỗi là do em nên anh ấy không chịu về quê cũng không thèm gọi điện.

Chồng em thật vô tình và vô tâm. Em đang suy tính có nên li dị không.