Anh chị cho em lời khuyên với ạ? Thực sự giờ em bối rối quá. Em năm nay 26t, e, quen anh cách đây gần 1 năm. Anh hơn em 8t. Tuy vậy nhưng bề ngoài a khá trẻ so với tuổi. Thời gian quen a, em cảm nhận a là ngưòi chín chắn, a chăm chỉ lúc nào cũng chỉ biết đến công việc ko chơi bời gì. A cũng rất yêu và quan tâm e.E cảm nhận được sự thật lòng của a. A đã về nhà e vài lần và bố mẹ cũng quý a. Còn nhà a thì e chưa về, chỉ gặp gỡ một vài anh chị bạn thân của a. Phần vì tính e hay ngại nữa.Anh giục e tính chuyện cưới xin vì a nói yêu e thật muốn 2 đứa ổn định. Rồi bất ngờ có người nói với e là a đã từng li hôn vợ và có con. Biết chuyện e quá sốc. E ko ngờ a giấu e lâu như thế. Bởi ngay từ đầu khi quen e hỏi a có giấu e gì ko, và e cũng nói xâu xa chuyện e ko chấp nhận quen người có vợ( vì chị bạn e nói cần tìm hiểu kỹ vì a cũng lớn tuổi rồi). Thế nhưng a vẫn ko nói gì. Và e tin a. Bố mẹ e biết cũng rất giận. Bố thì hiểu chuyện. Bố bảo việc a đã li hôn ko quan trọng mà quan trọng là a đã giấu e. Bố buồn vì điều đó. Mẹ giận hơn muốn e chấm dứt. E nghĩ bố mẹ cũng vì muốn tốt cho e thôi. Cứ bảo thiếu gì người này người kia. Anh nt gọi điện xin lỗi e. A bảo thật sự a sợ khi e chưa hiểu về a mà biết thì e sẽ ko cho a cơ hội quen e, sợ e ko cảm thông. A định nhiều lần nói mà ko biết bắt đầu sao. A muốn gặp bố mẹ e để xin lỗi và nói để bố mẹ hiểu a.Bây giờ e rất buồn. E yêu a thật sự, từng xác định lấy a. Nhưng giờ đây nghĩ a từng lấy vợ, có con ( con a vợ nuôi) mà e thật sự khó nghĩ. Anh cũng kể a kết hôn với ng đó khi quen nhau 1 tháng. Nhà chị đó giàu và chị đó ăn chơi. Lấy về chị không làm gì toàn nói dối a rồi đi chơi. CHị cũng bất hòa với nhà chồng nữa. Nên a bảo khi con cứng cáp thì anh chị li hôn. Bố vợ a biết chuyện nhưng cũng đồng ý vì ông nói ông hiểu con gái được chiều từ nhỏ. Nhưng e chưa bao giờ e nghĩ lấy 1 ng đã 1 lần như vậy. E sợ bme rồi mọi ng nói này nói kia rồi sau này sẽ phức tạp khi nghĩ đến cảnh a đến thăm con a. Anh rất buồn và suy sụp từ khi e biết chuyện. Vì e nói e muốn chấm dứt. Bạn bè a đều nt nói chuyện bảo e cố gắng vì a là 1 người đáng để gắn bó, vì rất nhiều ng biết hoàn cảnh của a mà vẫn muốn gả con, cháu cho a vì a là người sống trách nhiệm và tình cảm, công việc ổn định. Anh sợ e cũng như chị ấy nên anh bảo lấy nhau về a muốn ở riêng để e được thoải mái, nhưng e bảo e ko ngại sống với bme a vì nhà a bố mẹ lớn tuổi lại có mình a. Thật sự giờ e ko biết nên làm gì nữa. E yêu a, và e cũng biết a rất tốt và thật lòng nhưng với e vượt qua chuyện này e thấy khó quá. A thì suốt ngày nói nhớ và ko muốn xa e. E cũng ko muốn bố mẹ lo lắng nữa. E phải làm gì đây?