Em đang rất khổ tâm các mẹ ạ. Là phụ nữ ai cũng mong mình cưới được một người chồng tốt. Bản thân em yêu đương 5 năm, chuẩn bị tiến tới hôn nhân thì bị gia đình 2 bên phản đối kịch liệt. Bên phía nhà anh ấy thì chê em "hiện đại" quá,dáng không mắn đẻ. Còn bên nhà em thì chê anh ấy nghèo, không có ý chí các mẹ ạ.

Mang tiếng yêu nhau 5 năm mà những ngày thực sự hạnh phúc chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay. Lần đầu về ra mắt nhà anh ấy, em chuẩn bị kĩ càng lắm mà mới bước chân vào nhà đã bị nói con gái con lứa trang điểm, quần quần áo áo, không mộc mạc đoan trang.. Thực sự shock các mẹ ạ. Không những thế, ngay cả anh ấy cũng đồng tình với mọi người và cô lập em. Em cũng nghĩ đơn giản là vì đó là người nhà anh ấy nên anh ấy cư xử như vậy. Nhưng không, cả trước mặt bạn bè hay gia đình em anh ấy cũng sẵn sàng kể xấu em được. Nào là em nết ăn xấu, lười, có bao nhiêu tính xấu anh ấy đi kể hết với mọi người các mẹ ạ. Còn về phía gia đình nhà em, lần đầu đi ăn với gia đình em, anh ấy xin đến muộn rồi bắt mọi người chờ tận 1 tiếng đồng hồ. Hỏi lý do thì anh ấy bảo đến nhà hàng sợ không có wifi nên anh ấy ở nhà tải nốt cái game ở máy ps4 ( một máy chơi game cầm tay). Em đến bó tay các mẹ ạ, biết là ham mê game rồi nhưng suốt bữa ăn anh ấy chỉ cắm mặt vào cái máy chơi game, ai hỏi gì thì nói, không thì thôi,. Mẹ em bảo đàn ông đã nghèo công ăn việc làm không ổn định còn không có ý chí, không biết giao thiệp tạo mối quan hệ với người xung quanh thì lấy về để làm mẹ nó à.

Em rất buồn các mẹ ạ, vì yêu nhau 5 năm rồi, bao nhiêu vui buồn trải qua cùng nhau, giờ nói bỏ luôn sao em bỏ được. Các mẹ nghĩ em nên làm gì bây giờ?