Em có người yêu, anh ấy là trưởng phòng của 1 công ty cung cấp thiết bị điện. Anh rất nổ lực và siêng năng trong công việc vì vậy dù tuổi còn rất trẻ so với mọi người trong công ty nhưng anh đã được tin cậy giao những trọng trách lớn. Chính vì vậy thời gian anh dành cho gia đình và cho tình yêu cũng bị rút bớt lại, dù em biết chính anh cũng không muốn đều đó.

Anh rất yêu và quan tâm em nhưng cứ bị vòng xoáy công việc cuốn vào. Em cũng yêu và rất muốn thông cảm cho anh, nhưng em cứ cảm thấy bị uất ức các chị ạ. Tụi em dự định năm sau sẽ cưới, nhưng em cứ bị lẩn quẩn bởi cái suy nghĩ, khi yêu nhau còn không có mấy thời gian cho nhau vậy lúc cưới về, anh mãi miêt với công việc thì em làm thế nào ?

Anh bảo anh cố gắng kiếm tiền để cưới em, rồi còn để lo cho gia đình của chúng em sau này. Em không có lý do gì để trách anh, nhưng em vẫn không thể không giận hờn mỗi lần anh lỡ hẹn ... em bối rối quá. Theo các chị, em nên xử xự thế nào cho hợp lý, liệu em có nên lấy anh ko ?

Em biết có những khiếm khuyết ko thể chấp nhận mà khi cưới nhau rồi người ta mới nhận ra. Yêu thì yêu rất nhiều nhưng em sợ cái viễn cảnh lấy nhau rồi anh ko có nhiều thì giờ cho gia đình để mặc em với tất cả ...Các chị có kinh nghiệm, tư vấn dùm em với. Cảm ơn các chị nhiều :LoveStruc: