Các chị à! Em đang buồn quá. Vợ chồng em cũng mới cưới được gần 1 năm nay. Khi quyết định cưới do cả 2 đã đi làm và chồng em không muốn xin tiền gia đình nên đã đi vay tiền để sắm sửa , chuẩn bị cho đám cưới. Những tưởng sau khi cưới với số tiền mừng và chồng chăm chỉ làm ăn chỉ 1 đến 2 tháng là có thể trả hết số tiền đó. Nhưng 1 thời gian sau chồng em nói cần tiền để trả nợ ( 1 khoản mà anh vay từ trước khi quen em ). Nghĩ là giờ đã là vc thì cũng không so đo chuyện đó và cũng không điều tra rõ ràng anh làm gì với số tiền đó ( vì em nghĩ lúc đó có nói cũng chỉ là bao biện ), em đã vay của mẹ em để trả hết số nợ đó. Sau vụ đó, em đã nói với chồng là đừng bao giờ để có lần thứ 2 nữa. Sau đó 1 thời gian, em phát hiện chồng em đã lấy và bán của em 2 chỉ vàng. Khi phát hiện lần đầu tiên, em và chồng đã nói chuyện rất nhiều, em đã tha thứ cho anh ấy lần đó. Gần đây, em lại bị mất 2 chỉ nữa và e rất buồn. E cũng chỉ nói chuyện với chồng chứ không cãi nhau. Nhưng anh thì luôn cho rằng anh không làm gì sai đó chỉ là anh có việc cần giải quyết và khi anh lấy thì anh nghĩ sẽ mua lại bỏ vào đó. E đã khóc cả đêm nhưng đến hôm sau thì e lại bỏ qua cho chồng vì nghĩ rằng có làm găng lên thì cũng chỉ mệt thêm ( e đang mang bầu 7 tháng rồi ). Nhưng hôm nay, anh gọi điện cho em và nhờ em khất nợ 20tr cho anh. E đang rất hoang mang và buồn chán. E sắp đến tháng sinh rồi mà hàng tháng lại phải trả lãi mấy chỗ liền. Em nói với anh là em chán lắm rồi, anh tự suy nghĩ, em không muốn nói gì hết. Thì anh lại quay ra nói như trách em là: "Coi như anh chưa nói gì. Không nói thì lại bảo là không nói. Đến lúc nói ra mà kiểu này thì thôi từ sau anh cũng không bao giờ nói gì nữa."

Bố mẹ chồng em thì thỉnh thoảng vẫn hỏi em xem chỗng em có chơi bời gì ko? và dặn em là có chuyện gì phải nói từ khi em mới về làm dâu. E đang phân vân không biết có nên kể với bố mẹ chồng ko? Vì em sợ bố mẹ chồng làm to chuyện lên tình cảm vợ chồng sẽ khó có thể như trước. Xin các mẹ cho em lời khuyên với . :((:RollingEy::Crying::Crying: