Tết vừa rồi em phát hiện ck em có ngoại tình với chị sếp, sau đó có lừa dối em nghỉ việc, thuê chung cư hùn hạp làm ăn và ăn ngủ vơi chị ấy. Hàng ngày ông ấy vẫn đi làm và về nhà như thường lệ, vẫn phụ giúp việc nhà, vẫn trả hết tiền sinh hoạt của gia đình nên em ko hay biết gì, đến khi ck bà kia nói em mới biết. Sau khi em tâm sự thì hầu như mọi người đều nói do lỗi em ko quan tâm ck, bắt ông ấy nhịn quan hệ 7,8 năm trời nên ong ây Ntinh là đúng rồi. Em cũng nghe lời khuyên của mọi người nên tha thứ, ông ấy cũng chuyển chung cư đang ở sang tên em (kiểu là cho tặng nên giờ chung cư là của riêng em) 

Mọi việc dần vào quỹ đạo ổn định, ông ấy cũng đã đi làm, lương ổn định hàng tháng ckhoan hết cho em. nhưng giờ ông ấy lỗ ckhoan sặc máu, do tiền chơi ckhoan vơi bà kia là tiền vay bank (vay tín chấp nên em ko liên quan). Lúc fat hien Ntinh em có biết khoản vay này, nhưng ông ây bảo tiền vay đó thi ong ay se chơi ckhoan đe trả nên ko sao cả, giờ ckhoan xuống, nợ bank 460tr và 1 khoản nợ ba mẹ em 200tr (khoản này ông ấy nói dối là cty ong ấy bán cp ưu dai cho nhân viên nên bme em nhờ mua giùm, em cũng biêt là ông ây đổ vào ckhoan rồi vì ông ây đã nghi việc). Hàng tháng ông ây phai trả bank 22tr, lương ông ấy thì đủ trả nhưng hang tháng lương ông ấy chuyển hêt cho em như cam kết nên ko dung trả nợ đuoc, còn ckhoan thì xuông nên bán dần trả nợ thì cũng ko đủ. Giờ ông ây nói em có thể bán miếng đất để trả bank cho đỡ lãi hàng thang ko, miếng đất này là của chung nhưng em vẫn tức lắm, ‘mình dành dum tiết kiệm đe tích luỹ, còn ông ây NTinh, nghe lời bà ấy vay bank chơi ckhoan, lúc đó ko hỏi vợ, giờ lỗ thì vợ gánh 1 đông nợ trên trời rơi xuống. Mọi ngươi có nghĩ là em ích kỷ ko, em nên đáp ứng bán đất trả nợ cho ông ấy ko?