Chào các mẹ,

Em tàu ngầm top đã lâu hôm nay em xin ý kiến từ mọi người chuyện tình cảm gia đình em, vì thực sự người trong cuộc hiểu được nội tình nhưng không sáng suốt, hoặc có đưa ra quyết định nhưng ko biết vậy là đúng nhất hay chưa?

Vợ chồng em kết hôn được 5 năm, có 2 con, năm đầu tiên sau cưới thì mọi chuyện tốt đẹp cả cuộc sống vợ chồng cứ bình thường không có gì sóng gió, kinh kế gia đình cũng chỉ đủ ăn không dư giả gì cả.

Hai năm sau em mang bầu bé thứ 2 khoảng 35 tuần thì phát hiện chồng liên lạc chát chít với người yêu cũ, cô này ở tỉnh khác không ở HN, nói yêu thương, gọi nhau thân mật như ngày đang yêu, thật sự lúc đấy em rất đau khổ vì mang thai con rồi chăm sóc bé đầu nên em rất mệt mỏi, chồng thì ko chăm sóc, ngọt ngào như lúc mang thai bé đầu, quan hệ vợ chồng từ tháng thứ 4 đến lúc sinh là ko có. Lúc đấy em nghĩ thôi cứ đẻ con đã rồi tính tiếp, em cũng nói chuyện với cô người yêu cũ, 2 người hứa hẹn là không liên lạc, em tạm tha thứ nhưng mỗi khi nghĩ lại những đoạn nói chuyện chát chít giữa hai người tim em lại đau nhói.

Lần gần đây thì em có phát hiện chồng có nói chuyện thân mật hơn bình thường với một cô đồng nghiệp, em thì cứ nghĩ là thân theo kiểu anh em nên cũng ko để ý kỹ, nhiều lúc cũng nhắc là sao hai người thân thế thì chồng bảo không có chuyện gì ngoài công việc và xem cô ấy là người bạn tốt giống như các bạn gái thời đại học em biết nên em cũng tin chồng. Rồi một ngày đẹp trời chồng cô kia nhắn tin cho em là "quản lý dạy dỗ chồng, không để cho nó đi phá gia đình người khác như thế..." em mới té ngửa, em hẹn gặp anh chồng, cô đồng nghiệp nói chuyện riêng với hai người. Anh chồng thì bảo chưa có chuyện lên giường với nhau đâu nhưng hai người thân mật hơn đồng nghiệp bình thường nên anh ấy nói để cúng dừng lại trước khi quá muộn. Cô đồng nghiệp thì bảo ko có chuyện gì, xin lỗi vì gây ra hiểu nhầm như vậy, hứa là ko liên lạc nữa ( thời điểm này chồng em đã chuyển sang cơ quan khác) nên em tạm tha thứ một lần nữa, nhưng vẫn đau lòng vì trước lúc phát hiện ra chồng rất hay tâm sự mọi chuyện với chị này.

Còn về chồng em sau cuộc cãi vã và truy vẫn thì chồng em bảo chỉ xem cô ấy là bạn tốt, em ko thích thì thôi. Sau đó nói một câu mà có lẽ chết em cũng ko tin "Anh cũng ko biết hết yêu em từ lúc nào, sống với nhau vì nghĩa và vì con", " có nhiều chuyện anh ko thể chia sẻ cùng em, tâm sự cùng em", em bảo tại sao? anh ấy nói ko biết, em bảo thế em sai ở đâu? " em ko có lỗi gì cả, là anh thay đổi, em là người vợ tốt, mẹ tốt". Em nghĩ mình cố gắng hơn nữa để cải thiện tình cảm vợ chồng nhưng ko ổn, chồng sống vì nghĩa đúng thật, em cố gắng rất nhiều nhưng về nhà thì chỉ chơi với con, việc nhà ko làm bất cứ việc gì, đi làm về 7h30-8h là ăn rồi ngủ, ngủ và ngủ sáng thì đi sớm, em rất mệt mỏi.

Em muốn xin ý kiến mọi người như sau:

- Em cứ sống như thế để hai bé ko phải xa nhau, hai đứa rất thân thiết, và con em sẽ được chăm sóc tốt nhất

- Em làm cơ quan nhà nước nên lương bổng thấp sợ ko lo được cho bé nếu ly hôn, và em muốn cho bé có cả cha lẫn mẹ để có nền tảng giáo dục tốt nhất, chồng em rất yêu con, nói nôm na là hi sinh đời bố củng cố đời con ah! em ko tin vào thứ gọi là tình yêu nữa.

- Mấy hôm nay em ko nói chuyện với chồng, em vẫn yêu chồng nhưng nhiều chuyện cộng lại em ko đủ tự tin để tiếp tục yêu anh vô điều kiện như thế

Mọi người cho em xin ý kiến với.