“Anh xin lỗi vì đã lấy em rồi lại không yêu em nữa”. Là câu nói mà chồng em đã nói với em rất nhiều lần khi hai đứa nói chuyện với nhau kể từ 4 tháng này.

Chuyện của vơ chồng em thật dài nhưng tóm lại như sau: Chồng em năm nay 30, còn em 28 tuổi. Bọn em đã có 1 quãng thời gian1 năm yêu nhau 2 năm là vc bên nhau vui vẻ HP, hai vợ chồng khi đó cùng chí hướng và cùng làm việc chăm chỉ để công ty mà 2 vợ chồng lập ra phát triển. Sau cưới khoảng 2 năm đó em không có con (lúc đầu cũng có kế hoawch), qua 2 năm 1 chút thì em có thai nhưng sau 2 tháng thì thai bị hỏng. Hai vợ chồng buồn và chồng bắt đầu có những biểu hiện không còn yêu thương vợ nữa. Sau sảy thai 2 tháng Anh không còn muốn chăm sóc em và luôn nói bong gió xa xôi rằng sau này mỗi người một nơi. Em cảm nhận được rằng anh rất khác nhưng không bao giờ tin rằng đến 1 ngày anh nói: không còn yêu em nữa. Em khóc nhiều lắm vì sốc nặng, sau đó vì sợ em nghĩ dại vì em mới sảy thai tâm trạng chưa ổn định (em nghĩ thế) nên anh vẫn tiếp tục sống với em và cuộc sống 2 vc tốt lên cho đến khoảng 5-6 tháng sau (trong 5-6 tháng này thực ra mà nói có những lúc anh cũng tỏ ra chán nản nhưng không biểu hiện nhiều) anh bắt đầu có những cuộc hẹn với bạn bè mà tỏ ra cần không báo cho vợ , không còn muốn coi em là vợ và không còn muốn tôn trọng vợ, anh không muốn em dính dáng đến cs của anh, khi đó anh ấy không nói thẳng rằng hết yêu thương nhưng với cảm giác của 1 ng vợ em biết rằng sóng gió đang đến. Em lo lắng và chỉ biết cố gắng làm 1 ng vợ tốt hơn, nhưng anh càng ngày càng lạnh nhạt và muốn gạt mình ra khỏi cuộc sống của anh.

Rồi sau đó không chịu nổi sự lạnh nhat của chồng, bọn em ngồi lại nói chuyện với nhau và anh nói: không yêu em nữa lần 2, Em khóc ngày khóc đêm ,nhưng anh không mảy may, em đành ra đi khỏi nơi mà em và anh đang sống trong tủi hờn (bắt đầu ly thân), sau đó vì cảm nhận không thể lay chuyển anh, bọn em đã tự thỏa thuận chia chác công ty cũng như tài sản trong nhà, đến giờ bọn em không còn liên quan đến nhau về tài chính cũng như công ty (việc chia này do anh đề nghị, anh nói cứ ly thân, chia tài sản xong mà thấy còn yêu nhau thì quay về). Anh hiện tại vẫn là giám đốc của công ty do 2vc lập ban đầu và em đi lập 1 công ty khác setup lại từ đầu và hiện công ty đang hđ tốt dần lên.

Việc ly hôn (đến h bọn em ly thân được 4 tháng): Sau khi ly thân em luôn níu kéo còn chồng thì luôn muốn em để anh ấy yên: “hãy để anh có cơ hội sống theo cách của anh”. Và Anh ấy muốn ly hôn đồng thuận, còn em sau nhiệu lần mình níu kéo vẫn dẫn đến 1 kq là chồng không muốn quay lại nên em đã kí đơn cho anh. Dù vậy anh cũng không thúc ép hay xúc tiến việc ly hôn, nếu em muốn anh nộp anh sẽ nộp ngay, nếu em nói em cần tg anh cũng đồng ý. Em phân vân rất nhiều: có nên dứt khoát để anh toại nguyện và cũng là để cho mình chút sĩ diện cuối cùng. Hai là cứ coi như mình đã ly hôn và sống cuộc sống của mình, hãy để anh quyết định, chắc khi nào cần thiết anh sẽ tự thúc ép em thôi.

Em nói thêm rằng: Ngoại trừ việc em chưa có con, em và anh ấy đối xử với gia đình 2 bên khá tốt và không có mâu thuẫn gì, trong cuộc sống từ trước đến nay 2 vợ chồng vẫn bảo ban được nhau (mặc dù quan điểm của 2 đứa về cs nhiều điểm nhau). Chỉ có điều: Chồng nói đã hết yêu em……

Em rất mong các anh chị, đặc biệt là những ng có kinh nghiệm cho em lời khuyên. Phải chăng em nên để anh ấy ra đi? Em xin cảm ơn.