Chào cả nhà. Đã lâu rồi không viết bài vì tưởng như gia đình mình đã tạm ổn. Chồng mình nhất định ko chịu ra tòa ly hôn, toàn lảng tránh lấy cớ ở xa ko đến theo triệu tập của tòa án. Cuối cùng sau gần một năm trời ly thân với không biết bao nhiêu là chuyện và tòa án triệu tập bao nhiêu lần, mình đã chấp nhận bỏ qua để cho chồng một con đường quay về.

Cứ nghĩ rằng, sau bao nhiêu đổ vỡ, bao nhiêu sóng gió vì chồng ngoại tình với ng đàn bà đó, chòng đã biết nhận ra giá trị thực sự của gia đình. Nhưng khi trở về mình thấy chồng mình đối xử với mình chuyện xxx rất nhạt nhẽo và thường là do mình chủ động. MÌnh tìm hiểu và thấy trong túi xách vi tính có thuốc tăng cường sinh lý sử dụng 30 phút trước khi hành động, và đt thì thấy nt hỏi han tình cảm với một em mới. Em này chắc quen biết trong thời gian chúng mình ly thân, chồng mình sống ở bên ngoài. Mình vo cùng thất vọng và nghĩ chắc chắn là lại có chuyện. Mình đã viết một bức thư khá dài nói rõ quan điểm rằng, nếu chồng ko chấm dứt thì mình sẽ dứt khoát đơn phương ly hôn. Mình để cho chồng một thời gian là 2 tháng.

SAu khi đọc thư mình, ko thấy chồng hồi âm, nhưng minh thấy quan hệ vợ chồng vô cùng lạnh nhạt, mình đi công tác xa cả tuần về chồng cũng ko động v ào người, kiểm tra trong túi lại thấy có thuốc như thế nên mình nghĩ chồng mình vẫn có mối qh ở ngoài và có thể là mới nên ko dễ dứt ngay được. Có lúc nằm bên chồng,ôm chồng mà như ôm khúc gỗ, mình đã vo cùng chán nản, Cảm giác như cầu xin ban phát tình cảm ấy. Trong khi mình chẳng đến nỗi nào.

Mình có nói chuyện với chồng và bảo nếu chồng thấy ko còn cảm xúc với vợ nữa và vẫn có ng đàn bà khác ở bên ngoài thì ok, chúng ta sẽ thỏa thuận cùng sống chung dưới một mái nhà nhưng ko xxx. Chuyện đó tự ai người đó giải quyết, miễn là ko làm mất mặt nhau. Chồng mình nói nếu mình đã qd như thế thì cứ thế mà làm.

Tình trạng này đã kéo dài cả tuần, mình ko hiểu mình suy nghĩ thế có đúng ko? Liệu mình có thể sống được cs như thế không? Sao mình ko dưt khoát ly hôn để đàng hoàng đi tìm hạnh phúc với một tình yêu mới. Nếu như thê chăgr phải là cơ hội cho chồng vừa có vợ, vừa ko mất gia đình lại vẫn có tình yêu đẹp lãng mạn với bồ sao?

Mình có nên chấp nhận ng chồng quay về chỉ để cho nhà có bóng đàn ông, con có bố, vợ có chồng (trên danh nghĩa), còn ko vật chất, ko tinh thần và ko sex.... ko?

Mình đang rất suy nghĩ vì đó ko phải là tính cách của mình, mình muốn mọi chuyện bao giò cũng phải rõ ragf, chồng mình ăn chơi vô độ nên về khoản đó cũng chẳng thể bằng mình, và thường lạm dụng thuốc kích thích nên càng nguy hại.

Mình chai lỳ cảm xúc ghen tuông rồi và thấy ghê sợ ng mà mình đang gọi là chồng nên cũng ko có nhiều cảm xúc nữa. Mình cũng chẳng muốn gần gũi chồng nữa, mình có nên dứt khoát ly hôn ko, hay tiếp tục sống và tìm niềm vui riêng cho mình? Hãy cho mình một lời khuyên với