Cả nhà cho em lời khuyên với ạ.

E năm nay 30 tuổi, có 2 cô con gái gần 3 tuổi và cháu bé mới được 1 tháng tuổi. Chồng e làm công chức nhà nước, còn em kinh doanh tự do. Từ khi mang bầu đứa thứ 2, vc e đã mong đó là 1 bé zai. Nhưng kết quả 3 lần siêu âm bác sĩ đều kết luận là con gái. Cũng từng có ý định bỏ con nhưng cuối cùng e vẫn quyết định giữ lại. Cứ nghĩ mọi chuyện sẽ êm đẹp nhưng bây giờ chồng e cho rằng em là người cản đường sự nghiệp của anh ấy( chồng e là con trưởng nên chắc chắn phải sinh con trai). Cho nên anh ấy muốn li hôn để có thể lấy vợ mới ổn định cuộc sống. Em chỉ thương 2 đứa con nhỏ, chưa hiểu chuyện đã phải chịu cảnh bố mẹ mỗi ng 1 nơi. Bố mẹ chồng thì thương em, không muốn cho bọn e li hôn. Nhưng chồng em ý đã quyết, khó thay đổi. Hiện tại em chỉ muốn kéo dài thêm 1 vài năm để các con lớn hơn 1 chút.

Nếu mọi người ở trong hoàn cảnh của em, mọi người sẽ xử trí thế nào ạ? Em thật sự thấy cùng đường. Vì vc e thật sự vẫn còn tc với nhau, chỉ vì chọn giữa gđ và sự nghiệp mà anh ấy phải đưa ra quyết định như vậy