Em không biết em có phải là đứa hay suy nghĩ không nhưng em đang đau đầu quá các chị ơi, suy nghĩ 1 mình mà ko dám nói với chồng vì sợ anh tự ái, sợ 2 đứa lại mất vui.

Chuyện là thế này, tụi em sắp đám cưới, mọi thứ từ lễ hỏi, may áo dài, áo cưới, đặt cọc nhà hàng lần 1 và lần 2, chụp hình cưới, in thiếp, mướn nhà ông xã em đều lo hết rồi bằng tiền dành dụm của anh, em vừa ra trường đi làm ko có bao nhiêu nên cũng ko phụ giúp anh đc gì nhiều, chủ yếu là động viên anh về mặt tinh thần thôi. Em ở thành phố còn anh ở tỉnh nên lễ cưới phải tổ chức 2 nơi. 1 lần ở tp và 1 lần ở quê, anh bảo ở quê thì có thể mượn anh chị và bên nhà anh. Nhà anh thì không khá giả bằng nhà em nên bố mẹ cũng không lo đc thêm gì nữa cả, tất cả đều do anh tự để dành mà có.

Sắp tới đây tụi em phải đặt cọc nhà hàng lần cuối thanh toán 50% trước đám cưới thì anh có nói với em là chắc lần này mình phải mượn tiền mẹ (mẹ của em) rồi vì anh sợ anh ko đủ. Vì anh cũng biết là nhà em có điều kiện hơn và gia đình cũng rất thương em. Em thì ngay từ đầu đã không muốn dính tới tiền bạc với gia đình mình rồi. Trong khi trước đây anh có nói nếu thiếu anh có thể mượn mấy người bạn của anh. Lúc đó em có hỏi anh mượn bao nhiêu, khi nào trả thì anh bảo là sau đám cưới trả lại còn nếu mẹ cho thì cho. Em biết mẹ em thì rất sẵn sàng nhưng em vẫn phân vân lắm, không biết như thế có đc không? Như vậy có tạo tâm lý ỷ lại hay không?

Ở đây có gia đình nào giống như em không ạ? Em nên nói với chồng như thế nào đây... Vì đây là vấn đề nhạy cảm nên em rất sợ 2 đứa sẽ hiểu lầm và cãi nhau.