Em và anh ấy đều là người Hà Nội, yêu nhau đc hơn 2 năm, 2 nhà đã đề cập bàn chuyện cưới xin. Và chỉ còn 2 tháng nữa là đám cưới diễn ra, vậy mà hiện tại chúng em chưa chuẩn bị đc 1 thứ gì.

Chả là người yêu em hiện tại sống chung cùng mẹ kế, bố mẹ đẻ người yêu em đều đã mất. Mẹ kế về ở cùng gia đình đc khoảng 20 năm rồi, có công nuôi dưỡng ăn học từ nhỏ. Nhưng bây h tính chuyện đám cưới, mẹ kế bảo ko có 1 đồng nào lo cưới mà tất cả sẽ đi vay. Sau đó về vợ chồng em tự phải trả nợ vay đó.

Ăn hỏi mà lễ đen người yêu em bảo có 3triệu kèm 7 tráp, trong khi đó gia đình em cũng khá giả, em là con gái duy nhất đc bố mẹ rất thương yêu. Em cũng muốn đc bố mẹ em mở mày mở mặt khi con gái đi lấy chồng. Bảo ở quê xa xôi thì ko nói. Mẹ em rất buồn vì chuyện này, và em cũng rất buồn khi chưa về làm vợ đã phải có trách nhiệm sau này trả nợ. Đồ sắm sửa thì nhà chồng em bảo dùng đồ cũ hết, chỉ mua chăn ga gối.

Em đang rất buồn lòng, mà tiếp tục tnay thì em sẽ khổ :( Ng yêu em đi làm lương có 4tr, em đc 6tr. Về ở vs nhau còn kế

hoạch sinh em bé rồi rất nhiều việc. Vậy mà mẹ kế anh nói trắng ra là ko có đồng nào lo. Mọi người bảo em phải làm sao :(