Chào các chị và mọi người trên diễn đàn. Em hiện là sinh viên năm cuối Đại học, đang FA và ở tỉnh vô Thành phố học. Hồi em thi Đại học (năm 2011), trường của em học có 1 cô đã khoảng gần 50 tuổi nhưng vẫn thi và đậu vào trường em, học chung khoa với em. Vì cô ấy đã nhiều tuổi nên việc học tập cũng gặp nhiều khó khăn, trong thời gian từ năm nhất cho tới năm 2 em thường xuyên giúp đỡ cô ấy trong học tập. Cuối năm học thứ nhất, em với một người bạn của em tới nhà cô ấy chơi. Cô ấy có một con trai và 2 con gái (anh con trai sinh năm 1989 là con trưởng trong nhà). Một thời gian sau đó, con trai của cô ấy liên lạc với em (xin sdt của em từ mẹ anh ấy) và đồng thời kết bạn trên facebook với em. Được khoảng 1 tháng, anh ấy nói thích em. Em lúc ấy vì còn lo học hành và cũng quyết tâm sống độc thân cho đến khi học xong Đại học nên cũng bày tỏ rõ quan điểm của mình. Bẵng đi một thời gian không liên lạc, em cũng nghĩ là anh ấy đã không còn tình cảm gì với em nữa, nhưng gần đây (khi em đã học năm 4), (trước Tết em có qua nhà anh ấy chơi thêm 1 lần), anh ấy nói yêu em và sẵn sàng lấy em làm vợ, chỉ cần em đồng ý. Anh ấy nói trong suốt khoảng thời gian không liên lạc với em, mặc dù đã cố gắng rất nhiều nhưng không thể quên em được. Mẹ anh ấy cũng rất thích em và mong muốn em với anh sẽ nên duyên. Em thật sự không phải vì chảnh hay vì đặt yêu cầu quá cao, cũng không muốn vì một chút cảm động nhất thời mà quyết định nhanh chóng, nhưng thật sự em đã cố gắng mà vẫn không có chút tình cảm nào với anh ấy. Bạn bè em cũng nói rằng thời buổi này kiếm được một người yêu thương mình thật lòng như vậy rất khó, nên chấp nhận anh ấy đi. Nhưng em nghĩ, nếu đã không có tình cảm, thì tốt nhất không nên bước vào một mối quan hệ, vì những hệ lụy sau này rất khó nói. Mong mọi người cho em một lời khuyên, đừng ném đá nhé vì em đang cần một lời khuyên chân thành. Cảm ơn mọi người nhiều.