Em lấy chồng được 5 tháng. Chồng em được cái không biết ruợu chè bài bạc. Không coffee thuốc lá. Đi làm xong về nhà ngay với vợ ko là cà. Nhưng em rất chán chồng em bị bệnh lười hay làm đâu bỏ đó. Những lúc đó em lại cáu gắt rồi anh lại im lặng rồi chứng nào tật đó. Lại còn bệnh ở bẩn. Cái chổi quét nhà mang ra quét sân. Có lần hai vợ chồng ăn cơm xong. Chỗ ăn cơm văng đồ ăn ra. Em bảo lau đi rồi quét ảnh ko nghe quét xong em bực cầm cây chổi ném ra ngoài đường có vậy ảnh nói em láo. Không tôn trọng ảnh.

Nhà bố mẹ chồng cách chỗ làm 20km để thuận tiện đi lại tụi e đi ở trọ. Bố mẹ chồng rất tốt với em. Cứ cuối tuần 2 vợ chồng lại khăn gói về nhà xong đi mẹ lại mua đồ ăn cho mang theo, ba mẹ chồng khá dễ sáng nào cũng dậy sơm nấu đồ ăn sáng cả nhà vợ cho e chỉ dậy ăn. Nhưng em lại không thích về nhà chồng mặc dù nhà cho ai cũng tốt với e. Nhưng chồng thì tuần nào cũng muốn về. Rồi em giận cả chồng vì chuyện hay về nhà ba mẹ. Hôm rồi ảnh nói em nếu em ko thích về thì từ lần sau a sẽ ko bao giờ kiu em về. Rồi giận em, lần nào cãi nhau anh cũng lại gần làm hoà nhưng việc ko về nhà bố mẹ chồng thì a giận ko nói ko quan tâm hỏi han em mấy ngày.

Chồng e đi làm thủ nhập khá, nhưng ảnh vẫn đi làm thêm và tiền lương chính và làm thêm đều đưa em hết. 2 vợ chồng có để dư ít vốn ba mẹ chồng cho và 2 đứa để giành, em định mượn tiền ba mẹ chồng cộng với bên ngoài đi mua đất gần chỗ làm. Nhưng chồng với mẹ không chịu. Mẹ nói nhà có 200m đất cho 2 anh em chỗ ở có sao lại phải đi vậy muốn mua đất. Nhà thì cũng ko có điều kiện. Nhưng e ko chịu em ko muốn đi ở trọ cả đời. Anh bảo công việc ko làm việc này làm việc khác mình đi làm cty tư nhân biết thời gian nào hay thời gian đó. Nay chỗ này mai chỗ khác làm gì có cố định mà đòi mua nhà gần chỗ làm. Trong khi nhà ba mẹ có chứ có phải không có đâu

Anh là người sống tình cảm, tốt bụng lại hiền, em thì khó tính và nóng tính. Nhưng e hiện rất chán chồng, ngày nào e cũng bực mình về chồng. Mong mọi người tư vấn cho em a