Chào các ba mẹ thông thái.

Hôm nay em có vấn đề này nhờ các mẹ tư vấn giúp, em cũng hỏi ý kiến nhiều người nhưng cảm thấy vẫn còn áy náy quá. VC em kết hôn đc gần 7 năm, có con 6t và đang làm thủ tục mua nhà. Số là hơn 2/3 tiền mua nhà là của em và của nhà em cho, tiền đó là em đi làm bao năm tiết kiệm đc (chủ yếu là trc khi cưới), sau khi cưới thì lương bà xã em đưa em 1 phần trả tiền thuê nhà và phụ một ít các chi phí khác, còn lại em lấy tiền lương em ra, túm lại chi phí sinh hoạt nhà cửa gần như chia đôi. Em lại ko vướng bận gì bên gia đình em, còn bà xã thì thi thoảng có phụ bên nhà bà ấy, 2 đứa sống cũng khá thoải mái. Nhưng mua nhà thì phải vay thêm 1/3 số tiền mới đủ. Tức là 2/3 là tiền của em và nhà em cho, còn 1/3 là đi vay mượn người thân, bạn bè 2 bên, 2 đứa mỗi đứa vay đc 1 nửa. Như vậy phần tiền của em trong căn nhà là khá nhiều.

Ko phải bà xã em có gì khuất tất bà ấy rất yêu em, chăm lo cho em và con, đảm đang moị việc 2 bên n-ngoại kho chê vào đâu đc.nhưng dạo gần đây đọc nhiều bài đàn bà ngoại tình quá em sợ. Khi người ta đã phản bội rồi thì còn nghĩ gì cho mình nữa. Vì thế em muốn làm cái xác nhận tài sản riêng của em trong giá trị ngôi nhà. nhưng VC đang yên lành tự dưng làm vậy em thấy khó nghĩ quá. em cũng đặt vấn đề sơ qua với bà xã và nói rằng đấy là em nghĩ cho con chứ ko phải cho em, nhưng em đoán là bà ấy vẫn thấy tự ái. em hỏi ý kiến vài người thì nhiều người nói ko nên vì đã là VC thì của là của chung. Nhưng dù sao đấy cũng là công sức em vất vả bao năm, sau này có gì xảy ra em sao đành lòng đc. Ko biết em có suy nghĩ ích kỷ quá ko. Giờ cũng phải chờ 1 năm sau có giấy tờ nhà đầy đủ mới làm xác nhận đc. Nhờ các anh chị tư vấn giúp em có nên quyết tâm làm vụ này hay ko nhé. Em ko muốn vì nó mà tình cảm VC sứt mẻ, bà xã em có tính tự ái hơi cao mà.

Cám ơn các ba-mẹ trước.