Xin chào mọi người. Đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn WTT. Mọi lần toàn làm tầu ngầm thui. Nhưng hiện giờ mình thực sự cần sự tư vấn của mọi người. :(

Mình xin tự giới thiệu, mình năm nay 28t, hiện đang làm Trưởng phòng Kế hoạch Tài chính tại 1 trường trung cấp thuộc Nhà nước, đi làm được 5 năm rùi. Hiện tại mình đang được quy họach làm Hiệu phó của trường.

Minh kết hôn được 2 năm, nhưng do 2 vợ chồng ở xa nhau nên chưa có em pé. Thực ra mình đã từng có bầu nhưng được 9 tuần thì bị lưu thai, đến nay đã được 1 năm rưỡi rùi nhưng chưa có lại. Giờ mình thì ở Bắc Ninh, còn chồng thì ở Điện Biên. Hic ox mình không hay được về, 1 năm chỉ về 2 lần, còn mình thì cứ khoảng 1-2 tháng lại lên với chồng được 3 ngày. Có lẽ vì thế mà cũng khó có con. Ox mình sắp được chuyển về Thái Bình công tác, vc mình đang tính là mình sẽ bỏ việc để về với ck, mình phân vân lắm, vì không biết có nên hay không? Cũng muốn vc gần nhau, có gần nhau thì mới nhanh có con được nhưng giờ mà bỏ việc theo ck thì tạm thời ở nhà, không đi làm. Còn nếu mà không bỏ việc thì vc vẫn xa nhau, mỗi đứa 1 nơi. Tình cảm vc mình rất tốt, ox mình cũng không chơi bời gì, quan tâm đến gia đình, chỉ có điều mãi vẫn chưa có con, mà 2 đứa lại càng ngày càng có tuổi rùi.

Về kinh tế thì cũng bình thường, không khá giả nhưng cũng không phải khó khăn làm. Ox mình lương hơn 10tr, mình làm nhà nước thì lương khoảng 5tr, nhưng 2 đứa đều thuê nhà vì nhà ck ở tận quê. Bố mẹ ck thì kinh tế cũng bình thường không trợ giúp gì 2 vc, vc mình phải nuôi 1 đứa em ck đang học đại học nhưng chỉ phải nuôi hết năm nay thui. Công việc cuả mình đợt này cũng rất áp lực, ông sếp muốn đưa bồ của ông ấy lên thay vị trí của mình nên ông ấy kèn cựa ghê lắm, làm mình thực sự rất ức chế chỉ muốn nghỉ việc luôn thôi. Lại đang được ck rất mực ủng hộ nên cũng muốn nghỉ lắm. Nhưng lại sợ nghỉ việc ở nhà không có việc làm còn ức chế hơn.

Huu mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình:((:((:((:((:((:((:((