Các mẹ ơi, thấm nhuần tư tưởng của các mẹ là phải đào tạo chồng chia sẻ việc gia đình nên em cũng áp dụng triệt để lắm ah.

Nhà chồng em đàn ông được chiều lắm, mẹ chồng nấu nướng, lau nhà túi bụi mà 2 bố con khoanh chân xem ti vi chả ai thấy áy náy gì. Quần áo giặt xong mẹ chồng là lượt cẩn thận treo vào tủ mặc cả tuần. Đến ăn cơm xong bố chồng chỉ việc giơ mồm ra cho mẹ lau miệng nữa thì em cũng bó tay. Chưa kể bữa cơm nào cũng rất nhiều món ngon cầu kỳ như cơm tiếp khách.

Em thì nghe lời các chị, kiên quyết ko làm nô lệ chồng con kiểu đấy đâu. Từ ngày cưới xong ra ở riêng, chồng em đã biết thế nào là rửa bát, lau nhà, giặt quần áo rồi ah.

Nhưng dạo này chồng em bận quá. Đêm nào cũng thức đến 2h, sáng 4h dậy làm việc. Mặt mũi đờ đẫn vì thiếu ngủ. Hôm qua ăn tối xong chồng đã chính thức đề nghị: "Em rửa bát hộ anh để anh ngủ 30' rồi gọi anh dậy nhé, quần áo để cuối tuần anh giặt 1 thể" Nghe mà thuơng chồng quá. Em làm hết cũng được, vì nhà có mỗi 2 người, nhưng lại sợ cái viễn cảnh làm nô lệ như mẹ chồng. Mà em đi làm cũng bận, ôm hết việc nhà thì hao tổn nhan sắc quá :Sick:

Chồng em mới được trainning có 2 tháng, mà công việc thì còn bận mấy tháng nữa cơ. Nếu tha cho hắn thì chắc nhanh trở lại nếp gần 3 chục năm qua lắm. Các mẹ cho em cao kiến nhé:LoveStruc: